వన్డే 2023: చరిత్ర సృష్టించిన టీమిండియా.. వన్డేల్లో మనోళ్లే తోపు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 22, 2023 | 06:07 PM

వన్డే 2023: అన్ని ఫార్మాట్లలో ఐసీసీ ర్యాంకుల్లో అగ్రస్థానంలో కొనసాగుతున్న టీమిండియా ఈ ఏడాది వన్డేల్లో చరిత్ర సృష్టించింది. దక్షిణాఫ్రికాతో జరిగిన మూడు వన్డేల సిరీస్‌ను 2-1 తేడాతో కైవసం చేసుకున్న భారత్, ఈ ఏడాది వన్డేల్లో అత్యధిక విజయాలు సాధించిన జట్టుగా అవతరించింది. 2023 క్యాలెండర్ ఇయర్‌లో టీమ్ ఇండియా 27 వన్డేల్లో విజయం సాధించింది.

వన్డే 2023: చరిత్ర సృష్టించిన టీమిండియా.. వన్డేల్లో మనోళ్లే తోపు

అన్ని ఫార్మాట్లలో ఐసీసీ ర్యాంకుల్లో అగ్రస్థానంలో కొనసాగుతున్న టీమ్ ఇండియా.. ఈ ఏడాది వన్డేల్లో చరిత్ర సృష్టించింది. దక్షిణాఫ్రికాతో జరిగిన మూడు వన్డేల సిరీస్‌ను 2-1 తేడాతో కైవసం చేసుకున్న భారత్, ఈ ఏడాది వన్డేల్లో అత్యధిక విజయాలు సాధించిన జట్టుగా అవతరించింది. 2023 క్యాలెండర్ ఇయర్‌లో టీమ్ ఇండియా 27 వన్డేల్లో విజయం సాధించింది. ఓవరాల్‌గా వన్డేల చరిత్రలో భారత్‌ అత్యంత విజయవంతమైన రెండో జట్టుగా అవతరించింది. 2003లో, ఆస్ట్రేలియా ODIలలో అత్యధిక విజయాలను 30తో సాధించింది మరియు జాబితాలో అగ్రస్థానంలో కొనసాగుతోంది. ఆస్ట్రేలియా కూడా మూడో స్థానంలో ఉంది. 1993లో ఆస్ట్రేలియా 26 వన్డేల్లో విజయం సాధించింది. దక్షిణాఫ్రికా నాలుగు, ఐదు స్థానాల్లో ఉన్నాయి. 1996, 2000లో దక్షిణాఫ్రికా 25 వన్డేల్లో విజయం సాధించింది.

కాగా, ఈ ఏడాది వన్డే ప్రపంచకప్‌లో టీమిండియా వరుసగా 10 మ్యాచ్‌ల్లో విజయం సాధించింది. కానీ కీలకమైన ఫైనల్‌లో ఆస్ట్రేలియా చేతిలో ఓడి రన్నరప్‌తో సరిపెట్టుకుంది. అంతకుముందు ఆస్ట్రేలియాతో జరిగిన మూడు వన్డేల సిరీస్‌ను టీమిండియా 2-1 తేడాతో కైవసం చేసుకుంది. ఇప్పుడు సౌతాఫ్రికా గడ్డపై దక్షిణాఫ్రికాను ఓడించి వన్డే సిరీస్ ను కైవసం చేసుకోవడం విశేషం. గత టూర్‌లో దక్షిణాఫ్రికా చేతిలో చిత్తుగా ఓడిన భారత్.. ఈ టూర్‌లో యువ ఆటగాళ్లతో కలిసి సిరీస్‌ విజయం సాధించడం గొప్ప విషయమని క్రికెట్ విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు.

మరింత క్రీడా వార్తలు కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 22, 2023 | 06:26 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *