ప్రో యునైటెడ్ లిబరేషన్ ఫ్రంట్ ఆఫ్ అస్సాం

చివరిగా నవీకరించబడింది:

అస్సాం అనుకూల యునైటెడ్ లిబరేషన్ ఫ్రంట్ శుక్రవారం కేంద్ర హోం మంత్రి అమిత్ షా మరియు అస్సాం ముఖ్యమంత్రి హిమంత బిస్వా శర్మ సమక్షంలో కేంద్రం మరియు అస్సాం ప్రభుత్వంతో త్రైపాక్షిక సెటిల్మెంట్ మెమోరాండంపై సంతకం చేసింది.

ఉల్ఫా: కేంద్రం, అస్సాం ప్రభుత్వం ఉల్ఫాతో శాంతి ఒప్పందం

ఉల్ఫా: కేంద్ర హోం మంత్రి అమిత్ షా మరియు అస్సాం ముఖ్యమంత్రి హిమంత బిస్వా శర్మ సమక్షంలో శుక్రవారం నాడు ప్రో-యునైటెడ్ లిబరేషన్ ఫ్రంట్ ఆఫ్ అస్సాం కేంద్రం మరియు అస్సాం ప్రభుత్వంతో త్రైపాక్షిక సెటిల్మెంట్ మెమోరాండంపై సంతకం చేసింది.

అస్సాం భవిష్యత్తు కోసం..(ఉల్ఫా)

ఉల్ఫా అస్సాంలోని అతి పురాతన తిరుగుబాటు గ్రూపు. శాంతి ఒప్పందాలపై సంతకం చేసిన అనంతరం అమిత్ షా మాట్లాడుతూ.. అసోం భవిష్యత్తుకు ఈ రోజు ఉజ్వలమైన రోజు అని అన్నారు. అస్సాం, ఈశాన్య రాష్ట్రాలు చాలా కాలంగా హింసను ఎదుర్కొంటున్నాయని అన్నారు. ఉల్ఫా మెమోరాండంపై సంతకం చేయడం వల్ల మొత్తం ఈశాన్యంలో ముఖ్యంగా అస్సాంలో శాంతియుత వాతావరణం నెలకొంటుందని అమిత్ షా అన్నారు. 2014లో మోదీ ప్రధాని అయిన తర్వాత ఢిల్లీ, ఈశాన్య రాష్ట్రాల మధ్య అంతరాన్ని తగ్గించేందుకు కృషి చేశారని అమిత్ షా అన్నారు.

అరబింద రాజ్‌ఖోవా నేతృత్వంలోని ఉల్ఫా గ్రూపు, ప్రభుత్వం మధ్య 12 ఏళ్ల బేషరతు చర్చల అనంతరం కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా, అస్సాం ముఖ్యమంత్రి హిమంత బిస్వా శర్మ సమక్షంలో ఒప్పందం కుదిరిందని అధికారులు తెలిపారు. ఈ శాంతి ఒప్పందంతో అసోంలో దశాబ్దాల నాటి తిరుగుబాటుకు తెరపడుతుందని భావిస్తున్నారు. రాజ్‌ఖోవా వర్గం సెప్టెంబర్ 3, 2011న ప్రభుత్వంతో శాంతి చర్చల్లో పాల్గొంది. కేంద్ర మరియు రాష్ట్ర ప్రభుత్వాల మధ్య కార్యకలాపాల సస్పెన్షన్ ఒప్పందంపై సంతకాలు జరిగాయి.

ఇదిలా ఉండగా, పరేష్ బారువా నేతృత్వంలోని ఉల్ఫా వర్గం ఒప్పందంలో భాగం కాలేదు. బారువా చైనా-మయన్మార్ సరిహద్దు సమీపంలో నివసిస్తున్నట్లు సమాచారం. సార్వభౌమ అస్సాం డిమాండ్‌తో 1979లో ఉల్ఫా ఏర్పడింది. అప్పటి నుండి ఇది అనేక విధ్వంసక కార్యకలాపాలలో పాల్గొంది, దీని కారణంగా 1990లో కేంద్ర ప్రభుత్వం దీనిని నిషేధిత సంస్థగా ప్రకటించింది.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *