2023 రివైండర్: చాలా డబ్బింగ్ బొమ్మలు?

‘కంటెంట్ బాగుంటే ఏ భాషలో సినిమా చేసినా తెలుగు ప్రేక్షకులు ఆదరిస్తారు’ అని ఇతర భాషల తారలు ప్రమోషన్స్‌లో చెబుతున్నారు. ఇది నూటికి నూరుపాళ్లు నిజం. తెలుగులో డబ్బింగ్ బొమ్మలుగా వచ్చి కోట్లకు పడగలెత్తిన సినిమాలు చాలానే ఉన్నాయి. ఈ ఏడాది కూడా కొన్ని డబ్బింగ్ సినిమాలు సత్తా చాటాయి. మరికొందరు నిరాశపరిచారు. ఒక్కసారి వివరాల్లోకి వెళితే..

సంక్రాంతి సినిమాలతో పాటు విజయ్ ‘వారసుడు’ కూడా వచ్చింది. దిల్ రాజు నిర్మించిన ఈ సినిమా విడుదలై పెద్ద వివాదం రేపింది. తెలుగులో రెండు పెద్ద సినిమాలు ఉండగా, డబ్బింగ్ సినిమాకు ఎలా చోటు దక్కుతుందని ఇండస్ట్రీలోని కొందరు పెద్దలు పెదవి విరుస్తున్నారు. కానీ దిల్ రాజు మాత్రం తన పట్టును నిలబెట్టుకున్నాడు. వీరసింహారెడ్డి, వాల్తేరు వీరయ్య చిత్రాలతో పాటు వారసుడు బాక్సాఫీస్ వద్ద ముందుకు వచ్చింది. అయితే ఇందులోని కంటెంట్ తెలుగు ప్రేక్షకులకు పెద్దగా కిక్ ఇవ్వలేదు. వంశీ పైడిపల్లి బృందావనం, మహర్షి, దాదాపు దిల్ రాజు పాత సినిమాల ఫ్లేవర్ ఇందులో కనిపించింది. పైగా బాలకృష్ణ, చిరంజీవి వంటి తెలుగు అగ్ర కథానాయకుల సినిమాలు థియేటర్లలో ఉండడం, హిట్ టాక్ తెచ్చుకోవడంతో వారసుడు పెద్దగా ప్రభావం చూపలేకపోయాడు. విజయ్ నుంచి వచ్చిన మరో డబ్బింగ్ సినిమా ‘లియో’ తెలుగులో మంచి వసూళ్లు రాబట్టింది.

షారుఖ్ ఖాన్‌కి ఈ సంవత్సరం బాగానే ఉంది. పఠాన్ మరియు జవాన్ రెండూ బిలియన్ డాలర్ల సినిమాలు. ఈ ఏడాది ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చింది. ఈ రెండు సినిమాలు తెలుగులోనూ మంచి ఫలితాలు సాధించాయి. ముఖ్యంగా మల్టీప్లెక్స్‌లో షారుక్ సందడి బాగానే ఉంది. లైఫ్ కంటెంట్ కంటే మాస్ యాక్షన్ లార్జ్ గా ఉండే ఈ ట్రెండ్ లో ఈ రెండు సినిమాలు మంచి ప్రభావం చూపాయి. ఇక ఏడాది చివర్లో వచ్చిన ‘డంకీ’ తెలుగులో పెద్దగా ఆకట్టుకోలేకపోయింది.

జైలర్ తో మరోసారి తెలుగు ప్రేక్షకులను అలరించాడు సూపర్ స్టార్ రజనీకాంత్. నిజానికి ఈ సినిమా ఎలాంటి హడావిడి లేకుండా వచ్చింది. తెలుగులో ఎలాంటి పబ్లిసిటీ చేయలేదు. అయితే ‘నువ్ కావాలయ్యా’ పాట వైరల్ హిట్ కావడంతో జైలర్ పేరు మారుమోగిపోయింది. జైలర్ కంటెంట్ కూడా ప్రేక్షకులకు నచ్చుతుంది. రజనీకాంత్ వయసుకు తగిన పాత్రను పోషించారు మరియు దర్శకుడు నెల్సన్ తెరపై రజనీ పాత్రను పోషించినందుకు ప్రశంసలు అందుకున్నారు. నిజానికి ఫస్ట్ హాఫ్ తో పోలిస్తే సినిమా సెకండాఫ్ డల్ గా ఉంటుంది. కానీ శివరాజ్ కుమార్ మరియు మోహన్ లాల్ ల అతిధి పాత్రలు వర్కవుట్ అయ్యాయి. వెరసి చాలా రోజుల తర్వాత తెలుగులో రజనీ సినిమా మళ్లీ తన ప్రభావాన్ని చూపించింది.

రణబీర్ కపూర్ ‘యానిమల్’ తెలుగు ప్రేక్షకులను విశేషంగా ఆకట్టుకుంది. సందీప్ రెడ్డి వంగమార్క్ లో టీజర్ విడుదలై సినిమాపై ఆసక్తిని పెంచింది. ఈ సినిమా తెలుగు ప్రమోషన్స్‌లో మహేష్ బాబు, రాజమౌళి వంటి బిగ్గెస్ట్ స్టార్స్ పాల్గొనడంతో మరింత హైప్ క్రియేట్ అయ్యింది. సినిమా కంటెంట్ కూడా హైప్‌కి తగ్గట్టుగానే ఉంటుంది. యానిమల్ రన్ టైమ్ మొదట్లో కాస్త భయానకంగా ఉన్నా.. ప్రేక్షకులు ఏమాత్రం సంతృప్తి చెందకుండా చూశారు. వైల్డ్ యాక్షన్‌కి ‘యానిమల్’ బాగా కనెక్ట్ అయ్యింది.

మణిరత్నం కలల ప్రాజెక్ట్ ‘పొన్నియన్ సెల్వన్’ పార్ట్ 2 బాక్సాఫీస్ వద్ద నిరాశపరిచింది. క్రాఫ్ట్ పరంగా మణిరత్నం స్థాయిలో సినిమా ఉన్నా కంటెంట్ మాత్రం పూర్తిగా తమిళ చరిత్రే. ఇందులోని పాత్రలు, సన్నివేశాలు తెలుగు ప్రేక్షకులపై పెద్దగా ప్రభావం చూపలేదు.

ధనుష్ ద్విభాషా చిత్రం ‘సార్’. బాక్సాఫీస్ వద్ద కూడా మంచి ఫలితాన్ని రాబట్టింది. కేరళ వరదల నేపథ్యంలో వచ్చిన మలయాళ చిత్రం “2018” తెలుగులో కూడా మంచి అంచనాలను అందుకుంది. ఈ చిత్రం తెలుగులో లిమిటెడ్‌గా విడుదలైంది. డబ్బింగ్ నిర్మాతలకు సంతృప్తినిచ్చిన సినిమా ఇది. అలాగే విజయ్ ఆంటోని ‘బిచ్చగాడు 2’ కూడా ఫ్రాంచైజీపై ఆసక్తిని నిలుపుకోవడంలో విజయం సాధించింది. సిద్ధార్థ్ స్వీయ నిర్మాణంలో తెరకెక్కిన ‘చిన్నా’ సినిమా బాక్సాఫీస్ వద్ద పెద్దగా ప్రభావం చూపకపోయినా సమాజానికి అవసరమైన సినిమా.

కన్నడ సూపర్ స్టార్లు శివరాజ్ కుమార్, ఉపేంద్ర నటించిన ‘కబ్జా’ డిజాస్టర్‌గా నిలిచింది. దుల్కర్ సల్మాన్ ‘కింగ్ ఆఫ్ కోట’ కూడా ఫ్లాప్ అయింది. కార్తీ ‘జపాన్’ నిరాశపరిచింది. తెలుగులో విశాల్ ‘మార్క్ ఆంటోని’, లారెన్స్ ‘జిగర్ తాండ 2’, ‘చంద్రముఖి 2’, శివ కార్తికేయన్ ‘మహావీరుడు’ సినిమాలు పెద్దగా ఆడలేదు. కన్నడలో మంచి ప్రేమకథగా పేరు తెచ్చుకున్న ‘సప్తసాగర’ ఇక్కడి ప్రేక్షకుల దృష్టిని ఆకర్షించలేకపోయింది. చిన్న సినిమాగా వచ్చిన ‘బాయ్స్ హాస్టల్’ యూత్ కి కనెక్ట్ అయ్యింది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *