కార్ల్‌సన్‌కు బ్లిట్జ్ టైటిల్: కార్ల్‌సన్‌కు బ్లిట్జ్ టైటిల్

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 31, 2023 | 04:42 AM

మాగ్నస్ కార్ల్‌సెన్ FIDE వరల్డ్ ఓపెన్ బ్లిట్జ్ చెస్ ఛాంపియన్‌షిప్‌ను రికార్డు స్థాయిలో ఏడోసారి గెలుచుకున్నాడు. బ్లిట్జ్ మరియు ర్యాపిడ్ కంబైన్డ్‌లో కార్ల్‌సన్‌కి ఇది 17వ ప్రపంచ ఛాంపియన్‌షిప్ టైటిల్. శనివారం ముగిసిన 21 రౌండ్ల బ్లిట్జ్ ఛాంపియన్‌షిప్ ఓపెన్ విభాగంలో

    కార్ల్‌సన్‌కు బ్లిట్జ్ టైటిల్: కార్ల్‌సన్‌కు బ్లిట్జ్ టైటిల్

మహిళల విజేత వాలెంటినా

అర్జున్‌కి ఆరో, హారికకు ఏడో స్థానం

సమర్కండ్ (ఉజ్బెకిస్తాన్): మాగ్నస్ కార్ల్‌సెన్ FIDE వరల్డ్ ఓపెన్ బ్లిట్జ్ చెస్ ఛాంపియన్‌షిప్‌ను రికార్డు స్థాయిలో ఏడోసారి గెలుచుకున్నాడు. బ్లిట్జ్ మరియు ర్యాపిడ్ కంబైన్డ్‌లో కార్ల్‌సన్‌కి ఇది 17వ ప్రపంచ ఛాంపియన్‌షిప్ టైటిల్. 21 రౌండ్ల బ్లిట్జ్ ఛాంపియన్‌షిప్ ఓపెన్ విభాగంలో కార్ల్‌సన్ 16 పాయింట్లతో అగ్రస్థానంలో నిలిచాడు. దుబోవ్ డానియల్ (రష్యా) 15.5 పాయింట్లతో రన్నరప్‌గా నిలిచాడు. తెలంగాణ గ్రాండ్‌మాస్టర్ అర్జున్ ఇరిగేసి 14 పాయింట్లతో ఆరో స్థానం, అరవింద్ 14, ప్రజ్ఞానంద 28, నారాయణన్ 35, గుకేష్ 38, నిహాల్ సరిన్ 43 పాయింట్లతో నిలిచారు. మహిళల ప్రపంచ బ్లిట్జ్ టైటిల్‌ను రష్యాకు చెందిన వాలెంటినా గునినా గెలుచుకుంది. మొత్తం 17 రౌండ్లలో వాలెంటినా 14 పాయింట్లతో అగ్రస్థానంలో ఉంది. కోస్టెనియుక్ అలెగ్జాండ్రా (స్విట్జర్లాండ్) 13.5 పాయింట్లతో రెండో స్థానంలో నిలిచాడు. తెలుగు మహిళల ద్రోణవల్లి హారిక 11 పాయింట్లతో ఏడో స్థానంలో, కోనేరు హంపి 10.5 పాయింట్లతో 17వ స్థానంలో ఉన్నారు. వైశాలి 36వ స్థానంలో, ప్రియాంక 46వ స్థానంలో నిలిచారు.

‘అభ్యర్థులు’ కోసం గుకేష్

ప్రతిష్టాత్మక క్యాండిడేట్స్ చెస్ టోర్నమెంట్‌కు భారతదేశం నుండి మూడవ ఆటగాడిగా డి. గుకేష్ అర్హత సాధించాడు. మొత్తం 8 మంది పాల్గొన్న ఈ టోర్నీలో గుకేశ్ చివరి బెర్త్‌ను ఖాయం చేసుకున్నాడు. ఈ బెర్త్ కోసం అర్జున్ కూడా పోటీ పడ్డాడు కానీ వరల్డ్ ర్యాపిడ్ టోర్నీలో మెరుగైన ప్రదర్శన కనబరిచిన గుకేష్‌కు అవకాశం దక్కింది. మరో ఇద్దరు ప్రజ్ఞానంద, విదిత్ సంతోష్ గుజరాతీ ఇప్పటికే ఈ టోర్నీకి అర్హత సాధించారు. ఇప్పటికే మహిళల విభాగంలో హంపి, వైశాలి అభ్యర్థులు ఎంపికయ్యారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 31, 2023 | 04:42 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *