డీకే శివకుమార్: డీకే శివకుమార్‌కు షాక్.. ఆ టీవీ ఛానెల్‌కు సీబీఐ నోటీసులు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 31, 2023 | 07:11 PM

కాంగ్రెస్‌ నేత, కర్ణాటక ఉప ముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్‌ ఓ ఛానెల్‌లో పెట్టిన పెట్టుబడుల వివరాలను వెల్లడించాలంటూ సీబీఐ ఆ సంస్థకు నోటీసులు జారీ చేసింది. ఆదాయానికి మించిన ఆస్తుల కేసులో భాగంగా ఈ మేరకు నోటీసులిచ్చింది.

డీకే శివకుమార్: డీకే శివకుమార్‌కు షాక్.. ఆ టీవీ ఛానెల్‌కు సీబీఐ నోటీసులు

కర్ణాటక ఉప ముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్ ఆదాయానికి మించిన ఆస్తులపై సీబీఐ అధికారులు దృష్టి సారించారు. ఆయన పెట్టుబడుల వివరాలను కోరుతూ కేరళకు చెందిన జైహింద్ ఛానెల్‌కు సీబీఐ నోటీసులు జారీ చేసింది. అంతేకాకుండా, దర్యాప్తు అధికారి కోరిన అవసరమైన పత్రాలతో జనవరి 11, 2024న తమ ముందు హాజరు కావాలని జైహింద్ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్‌ను ఏజెన్సీ ఆదేశించింది. బెంగళూరులోని సీబీఐ శాఖ శివకుమార్‌ను విచారిస్తోంది.

సిఆర్‌పిసి సెక్షన్ 91 కింద జారీ చేసిన నోటీసులో, శివకుమార్ మరియు అతని భార్య ఉషా శివకుమార్ చేసిన పెట్టుబడుల వివరాలను అందించాలని ఏజెన్సీ ఛానెల్‌ని కోరింది. చెల్లించిన డివిడెండ్‌లు, షేర్ల లావాదేవీలు, ఆర్థిక లావాదేవీలతో పాటు బ్యాంక్ స్టేట్‌మెంట్‌లు మరియు హోల్డింగ్‌ల వివరాలను కోరింది. ఖాతా పుస్తకాలు, ఒప్పంద వివరాలతో సహా అన్ని లావాదేవీలను సమర్పించాలని కూడా సీబీఐ కోరింది. ఈ ఛానెల్‌లో శివకుమార్ కుమారుడు, ఇతర కుటుంబ సభ్యులు పెట్టుబడులు పెట్టారనే సమాచారంతో సీబీఐ అధికారులు రంగంలోకి దిగి దర్యాప్తు చేస్తున్నారు.

తమకు సీబీఐ నోటీసు అందిందని, ఏజెన్సీ కోరిన అన్ని పత్రాలను అందజేస్తామని జైహింద్ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ బీఎస్ షిజు తెలిపారు. తమ వద్ద అన్ని రికార్డులు ఉన్నాయని, ఎలాంటి అక్రమాలకు పాల్పడలేదన్నారు. కేంద్రంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వం రాజకీయ ప్రతీకార చర్యగా ఈ దాడులు జరుగుతున్నాయని ఆరోపించారు. 2013 నుంచి 2018 మధ్య కాలంలో శివకుమార్ రూ.74 కోట్లకు పైగా ఆస్తులు కూడబెట్టారని సీబీఐ పేర్కొంది. పైగా శివకుమార్ ఆదాయానికి మించినట్లు 2020లో సీబీఐ కేసు నమోదు చేసింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 31, 2023 | 07:11 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *