అమిత్ షా: పాకిస్థాన్ అనుకూల ఉగ్రవాద సంస్థ ‘తెహ్రిక్-ఎ-హురియత్’పై కేంద్రం నిషేధం

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 31, 2023 | 03:46 PM

భారత్‌పై తీవ్రవాద కార్యకలాపాలకు పాల్పడుతున్న సంస్థలపై కేంద్ర హోంశాఖ చర్యలు వేగవంతం చేసింది. చట్టవ్యతిరేక కార్యకలాపాలకు పాల్పడుతున్న పాకిస్థాన్ అనుకూల ఉగ్రవాద సంస్థ ‘తెహ్రిక్-ఏ-హురియత్’పై కేంద్ర ప్రభుత్వం ఇటీవల నిషేధం విధించింది.

అమిత్ షా: పాకిస్థాన్ అనుకూల ఉగ్రవాద సంస్థ 'తెహ్రిక్-ఎ-హురియత్'పై కేంద్రం నిషేధం

న్యూఢిల్లీ: భారత్‌పై తీవ్రవాద కార్యకలాపాలకు పాల్పడుతున్న సంస్థలపై కేంద్ర హోంశాఖ చర్యలు వేగవంతం చేసింది. చట్టవ్యతిరేక కార్యకలాపాలకు పాల్పడుతున్న పాకిస్థాన్ అనుకూల ఉగ్రవాద సంస్థ ‘తెహ్రీక్-ఏ-హురియత్’పై కేంద్ర ప్రభుత్వం ఇటీవల నిషేధం విధించింది. జమ్మూకశ్మీర్‌ను భారత్ నుంచి విడదీసి ఇస్లాంను స్థాపించేందుకు తెహ్రీక్-ఎ-హురియత్ కృషి చేస్తోందని, ఆ సంస్థ జమ్మూకశ్మీర్‌లో భారత వ్యతిరేక ప్రచారం, వేర్పాటువాదానికి పాల్పడుతోందని హోం మంత్రిత్వ శాఖ ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది.

తెహ్రీక్-ఇ-హురియత్, జమ్మూ మరియు కాశ్మీర్ (తెహ్) చట్టవిరుద్ధ కార్యకలాపాల నిరోధక చట్టం (UAPA) 1967 సెక్షన్ 3(1) ప్రకారం భారత ప్రభుత్వంచే నిషేధించబడింది. ఈ సంస్థకు గతంలో వేర్పాటువాద నాయకుడు సయ్యద్ అలీ షా గిలానీ నేతృత్వం వహించారు. జిలానీ మరణం తర్వాత ఈ ఉగ్రవాద సంస్థకు మసరత్ ఆలం భట్ నేతృత్వం వహిస్తున్నాడు. దిట్టగా భట్ తన భారత వ్యతిరేక మరియు పాక్ అనుకూల విష ప్రచారానికి ప్రసిద్ధి చెందాడు. కాగా, పాకిస్థాన్‌కు అనుకూలమైన తెహ్రీక్-ఎ-హురియత్‌ను నిషేధిస్తున్నట్లు కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా ట్వీట్‌లో తెలిపారు. ప్రధానమంత్రి నరేంద్రమోదీ నాయకత్వంలో భారత్‌లో ఉగ్రవాదంపై జీరో టాలరెన్స్‌ విధానాన్ని అనుసరిస్తోందని, ఎవరైనా వ్యక్తులు, సంస్థలు భారత వ్యతిరేక ప్రచారానికి పాల్పడితే కఠినంగా తిప్పికొడతామన్నారు. చట్టవ్యతిరేక కార్యకలాపాలకు పాల్పడుతున్నట్లు తేలిన ముస్లిం లీగ్ జమ్మూ కాశ్మీర్-మసరత్ ఆలం (ఎంఎల్‌జేకే-ఎంఏ) వర్గాన్ని ఈ నెల 27న కేంద్ర హోంశాఖ నిషేధించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 31, 2023 | 03:46 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *