సూర్య నమస్కారం: 108 స్థానాలు, 4 వేల మంది.. గుజరాత్ ప్రపంచ రికార్డు సృష్టించింది

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 01 , 2024 | 02:44 PM

ఒక్కసారి అడుగుపెడితే హిస్టరీ రిపీట్స్ అనే సినిమాలోని డైలాగ్ మన భారతీయులకు పర్ఫెక్ట్ అనడంలో సందేహం లేదు. ఎందుకంటే.. ఆత్మలు ఏమైనా…

సూర్య నమస్కారం: 108 స్థానాలు, 4 వేల మంది.. గుజరాత్ ప్రపంచ రికార్డు సృష్టించింది

గుజరాత్ సూర్య నమస్కార్: ‘వన్స్ ఐ స్టెప్ ఇన్ హిస్టరీ రిపీట్స్’ అనే సినిమా డైలాగ్ మన భారతీయులకు సరిగ్గా సరిపోతుందనడంలో సందేహం లేదు. ఎందుకంటే.. ఆత్మలు ఏదైనా తలచుకుంటే ప్రపంచం మొత్తం మనవైపు చూసేలా విజయవంతం చేస్తాయి. చరిత్రలో ఎవరికీ సాధ్యం కాని రీతిలో అపూర్వమైన విజయాలు సాధిస్తామన్నారు. ఇప్పుడు సూర్య నమస్కారం విషయంలో గుజరాత్ రాష్ట్రం అలాంటి ఘనతను సాధించింది. ఏకంగా 108 చోట్ల సామూహిక సూర్య నమస్కారాలు చేసి… గిన్నిస్ బుక్ ఆఫ్ వరల్డ్ రికార్డ్స్ లో చోటు దక్కించుకున్నారు.

జనవరి 1న నూతన సంవత్సరం సందర్భంగా ప్రసిద్ధ మోధేరా సూర్య దేవాలయంతో పాటు వివిధ ప్రాంతాల్లో 4 వేల మందికి పైగా ఈ సూర్య నమస్కార యోగా క్రమాన్ని ప్రదర్శించారు. ఈ సూర్య నమస్కారాలు 51 విభిన్న విభాగాలలో ప్రదర్శించబడ్డాయి. విద్యార్థులు, కొన్ని కుటుంబాలు, యోగా ప్రియులు, సీనియర్ సిటిజన్లు మరియు ఇతర బృందాలు ఉత్సాహంగా పాల్గొన్నారు. గుజరాత్ ముఖ్యమంత్రి భూపేంద్ర పటేల్‌తో పాటు హోం మంత్రి హర్ష సంఘవి ఈ వేడుకకు హాజరయ్యారు. ఈ కార్యక్రమానికి గిన్నిస్ వరల్డ్ రికార్డ్స్ ప్రతినిధి స్వప్నిల్ హాజరై మాట్లాడుతూ సూర్య నమస్కారాలకు గుజరాత్ సరికొత్త ప్రపంచ రికార్డు సృష్టించిందని అన్నారు. చాలా మంది ఏకకాలంలో సూర్య నమస్కారం చేయడం ఇదే తొలిసారి అని పేర్కొన్నారు.

ఈ ఘనతపై ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ హర్షం వ్యక్తం చేశారు. “గుజరాత్ రాష్ట్రం 2024 సంవత్సరానికి అరుదైన గౌరవంతో స్వాగతం పలికింది. 108 వేదికలపై ఏకకాలంలో అత్యధిక సంఖ్యలో సూర్య నమస్కారాలు చేసి గుజరాత్ గిన్నిస్ వరల్డ్ రికార్డ్ సృష్టించింది. మన సంస్కృతిలో 108 సంఖ్యకు ప్రత్యేక ప్రాముఖ్యత ఉందని మనందరికీ తెలుసు. ఐకానిక్ మోధేరా సన్ టెంపుల్‌లో జరిగిన కార్యక్రమంలో చాలా మంది పాల్గొన్నారు. ఇది యోగా పట్ల మనకున్న నిబద్ధతకు మరియు మన సాంస్కృతిక వారసత్వానికి నిజమైన నిదర్శనం” అని మోడీ అన్నారు. అలాగే.. ప్రతి ఒక్కరూ సూర్య నమస్కారాన్ని తమ దినచర్యలో భాగం చేసుకోవాలని కోరారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 01 , 2024 | 02:44 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *