సమయపాలన విషయంలో హైదరాబాద్‌ విమానాశ్రయం బెస్ట్‌

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 03, 2024 | 01:57 AM

మన దేశంలోని హైదరాబాద్, బెంగళూరు, కోల్‌కతా విమానాశ్రయాలు పరిపాలనా పనితీరు, సమయపాలనలో తమ సత్తాను చాటాయి. దీనికి సంబంధించి హైదరాబాద్ విమానాశ్రయం…

సమయపాలన విషయంలో హైదరాబాద్‌ విమానాశ్రయం అత్యుత్తమం

అంతర్జాతీయంగా రెండో స్థానం

బెంగళూరు విమానాశ్రయం మూడో స్థానంలో ఉంది

న్యూఢిల్లీ: మన దేశంలోని హైదరాబాద్, బెంగళూరు, కోల్‌కతా విమానాశ్రయాలు పరిపాలనా పనితీరు, సమయపాలనలో తమ సత్తాను చాటాయి. ఈ విషయంలో, అంతర్జాతీయ పెద్ద విమానాశ్రయాల విభాగంలో హైదరాబాద్ విమానాశ్రయం రెండవ స్థానంలో, బెంగళూరు విమానాశ్రయం మూడవ స్థానంలో మరియు కోల్‌కతా విమానాశ్రయం తొమ్మిదో స్థానంలో నిలిచాయి. ఏవియేషన్ అనలిటిక్స్ కంపెనీ సిరియస్ విడుదల చేసిన ‘ఆన్-టైమ్ పెర్ఫార్మెన్స్ (OTP) రివ్యూ’ అనే నివేదిక ఈ విషయాన్ని తెలిపింది. పరిపాలనా పనితీరు మరియు సమయ నిర్వహణ పరంగా, USAలోని మిన్నియాపాలిస్‌లోని సెయింట్ పాల్ అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయం 84.44 శాతం OTPతో అగ్రస్థానంలో నిలవగా, హైదరాబాద్‌లోని రాజీవ్ గాంధీ అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయం (RGIA) 84.42 శాతం OTPతో రెండవ స్థానంలో, బెంగళూరులోని కెంపెగౌడ అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయం మూడవ స్థానంలో నిలిచాయి. 84.08 శాతం OTPతో. కోల్‌కతాలోని నేతాజీ సుభాష్ చంద్రబోస్ అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయం మధ్యస్థ విమానాశ్రయాల విభాగంలో 83.91 శాతం OTPతో తొమ్మిదో స్థానంలో ఉంది.

ఇండిగో ఎయిర్‌లైన్స్ ఎనిమిదో స్థానంలో ఉంది

దక్షిణాఫ్రికాకు చెందిన సఫైర్ 92.36 శాతం OTPతో బడ్జెట్ ఎయిర్‌లైన్స్ విభాగంలో అగ్రస్థానంలో ఉంది. మన దేశానికి చెందిన ఇండిగో ఎయిర్‌లైన్స్ 82.12 శాతం OTPతో ఎనిమిదో స్థానంలో ఉంది. ఆసియా-పసిఫిక్ రీజియన్ పరంగా తక్కువ బడ్జెట్ ఎయిర్ లైన్స్ కేటగిరీలో జపాన్ కు చెందిన ఆల్ నిప్పన్ ఎయిర్ వేస్ (82.75 శాతం ఓటీపీ), జపాన్ ఎయిర్ లైన్స్ (82.58 శాతం ఓటీపీ), థాయ్ ఎయిర్ ఏషియా (82.52 శాతం ఓటీపీ) తొలి మూడు స్థానాల్లో ఉండగా మన దేశానికి చెందిన ఇండిగో నాలుగో స్థానంలో ఉంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 03, 2024 | 01:57 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *