సురేఖ వేదనలో అర్థం ఉంది! | సురేఖ వేదనలో అర్థం ఉంది!

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – జనవరి 06 , 2024 | 01:55 AM

మేజర్ ధ్యాన్‌చంద్ ఖేల్ రత్న అవార్డుకు తనను ఎంపిక చేయకపోవడాన్ని సవాల్ చేస్తూ ఆర్చర్ వెన్నం జ్యోతి సురేఖ దాఖలు చేసిన పిటిషన్‌పై హైకోర్టు స్పందించింది.

సురేఖ వేదనలో అర్థం ఉంది!

ఖేల్ రత్న కోసం ఆమె చేసిన విజ్ఞప్తిని పరిగణించండి

ఈ నెల 8లోగా నిర్ణయం ప్రకటించండి

కేంద్ర క్రీడా మంత్రికి హైకోర్టు ఆదేశం

అనురాగ్ ఠాకూర్, సెలక్షన్ కమిటీకి నోటీసులు

విచారణ ఫిబ్రవరి 5కి వాయిదా పడింది

అమరావతి (ఆంధ్రజ్యోతి): మేజర్ ధ్యాన్‌చంద్ ఖేల్ రత్న అవార్డుకు తనను ఎంపిక చేయకపోవడాన్ని సవాల్ చేస్తూ ఆర్చర్ వెన్నం జ్యోతి సురేఖ దాఖలు చేసిన పిటిషన్‌పై హైకోర్టు స్పందించింది. కేంద్ర ప్రభుత్వంతో పాటు ఖేల్ రత్న అవార్డు ఎంపిక కమిటీకి నోటీసులు జారీ చేసింది. ఖేల్ రత్న కోసం సురేఖ వేసిన పిటిషన్ పై ఈ నెల 8వ తేదీలోగా నిర్ణయం తీసుకోవాలని కేంద్ర క్రీడాశాఖ మంత్రి అనురాగ్ సింగ్ ఠాకూర్ ను ఆదేశించారు. కోర్టు ముందు ఉంచిన రికార్డులను చూస్తుంటే జ్యోతి సురేఖ ఆవేదనను సమర్థిస్తున్నట్లు కనిపిస్తోంది. అయితే ఈ వ్యాజ్యంపై లోతైన విచారణ జరగాల్సిన అవసరం ఉందని పేర్కొంది. ఈ వ్యాజ్యంలో ప్రతివాదులుగా ఉన్న అవార్డు ఎంపిక కమిటీ ఛైర్మన్‌తో పాటు సభ్యులకు పూర్తి వివరాలతో కౌంటర్ దాఖలు చేయాలని నోటీసులు జారీ చేసింది. విచారణను ఫిబ్రవరి 5కి వాయిదా వేసింది.ఈ మేరకు హైకోర్టు న్యాయమూర్తి జస్టిస్ ఎన్.జయసూర్య శుక్రవారం మధ్యంతర ఉత్తర్వులు ఇచ్చారు.

2023 నాటికి ఖేల్ రత్న అవార్డుకు తన పేరును ఎంపిక చేసేలా సెలక్షన్ కమిటీని ఆదేశించాలని కోరుతూ ఆర్చర్ జ్యోతి సురేఖ హైకోర్టులో పిటిషన్ దాఖలు చేశారు. ఈ కేసు శుక్రవారం విచారణకు వచ్చినప్పుడు, న్యాయవాది ఉన్నం శ్రావణ్‌కుమార్ వాదనలు వినిపించారు. పిటిషనర్. ఖేల్ రత్న అవార్డుకు పిటిషనర్ పూర్తిగా అర్హుడని వివరించారు. ఆమె సాధించిన అవార్డులు, పాయింట్లను కోర్టు దృష్టికి తీసుకెళ్లారు. కేంద్ర ప్రభుత్వం నిర్దేశించిన మార్గదర్శకాలు మరియు ఎంపిక విధానాన్ని పరిగణనలోకి తీసుకుంటే, పిటిషనర్‌కు 148.74 శాతం పాయింట్లు ఉన్నాయి. పిటిషనర్ కంటే తక్కువ పాయింట్లు సాధించిన ఆటగాళ్లను ఖేల్ రత్న అవార్డుకు ఎంపిక చేసినట్లు పేర్కొంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 06, 2024 | 01:55 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *