పాకిస్థాన్ న్యూస్: పాకిస్థాన్ కు మరో గట్టి దెబ్బ.. ఆ సంస్థ వ్యవస్థాపకుడు హతమయ్యాడు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 07, 2024 | 09:53 PM

గత కొన్ని నెలలుగా విదేశాల్లో ముఖ్యంగా పాకిస్థాన్‌లో ఉగ్రవాదులు, భారత వ్యతిరేకులు హతమవుతున్నారు. వారిని ఎందుకు చంపుతున్నారో, ఎవరు చంపుతున్నారో ఎవరికీ తెలియదు. అన్న ప్రశ్నలకు సమాధానాలు కనుగొనేందుకు..

పాకిస్థాన్ న్యూస్: పాకిస్థాన్ కు మరో గట్టి దెబ్బ.. ఆ సంస్థ వ్యవస్థాపకుడు హతమయ్యాడు

మసూద్-ఉర్-రెహ్మాన్ ఉస్మానీ: గత కొన్ని నెలలుగా, ఉగ్రవాదులు మరియు భారతీయ వ్యతిరేకులు విదేశాలలో ముఖ్యంగా పాకిస్తాన్‌లో హతమవుతున్నారు. వారిని ఎందుకు చంపుతున్నారో, ఎవరు చంపుతున్నారో ఎవరికీ తెలియదు. అన్న ప్రశ్నలకు సమాధానాలు వెతకడానికి పాక్ దర్యాప్తు సంస్థలు ఇప్పటికే రంగంలోకి దిగాయి. ఈ హత్యల వెనుక ఎవరున్నారు? కారణాలేంటి? అనే విషయాలపై విచారణ చేపట్టారు. ఇదిలా ఉంటే తాజాగా పాకిస్థాన్ కు మరో గట్టి ఎదురుదెబ్బ తగిలింది. సున్నీ ఉలేమా కౌన్సిల్ డిప్యూటీ జనరల్ సెక్రటరీ మౌలానా మసూద్ ఉర్ రెహ్మాన్ ఉస్మానీ ఇస్లామాబాద్‌లో కాల్చి చంపబడ్డాడు.

ఇస్లామాబాద్ పోలీసులు తెలిపిన వివరాల ప్రకారం, రాజధాని శివార్లలోని ఘౌరీ టౌన్ పరిసరాల్లో మసూద్ ఉర్ రెహ్మాన్‌ను పట్టపగలు ఇద్దరు గుర్తుతెలియని వ్యక్తులు హత్య చేశారు. ఈ దాడిలో తన డ్రైవర్‌కు కూడా తీవ్ర గాయాలయ్యాయని తెలిపారు. ఈ ఘటనతో ఆ ప్రాంతం ఒక్కసారిగా ఉలిక్కిపడింది. ఎందుకంటే.. పాకిస్థాన్‌లోని ఈ ప్రాంతంలో ఇలాంటి ఘటనలు చాలా అరుదుగా జరుగుతుంటాయి. ఒకరకంగా చెప్పాలంటే.. ఘౌరీ పట్టణ ప్రాంతం ఎలాంటి ఆందోళన లేకుండా ప్రశాంతంగా ఉంది. అలాంటి చోటే మసూద్ హత్యకు గురికావడంతో స్థానికులు భయాందోళనకు గురవుతున్నారు.

దాడి జరిగిన వెంటనే పోలీసులు సంఘటనా స్థలానికి చేరుకుని ఉస్మానీ మృతదేహాన్ని, గాయపడిన డ్రైవర్‌ను పాకిస్థాన్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ మెడికల్ సైన్సెస్‌కు తరలించారు. అయితే ఈ దాడికి పాల్పడింది ఎవరు అనే విషయంలో మాత్రం క్లారిటీ లేదు. ఈ దాడికి బాధ్యులమని ఏ గ్రూపు ప్రకటించుకోలేదు. దీంతో ఈ హత్యను పోలీసులు సీరియస్‌గా తీసుకుని ముమ్మరంగా దర్యాప్తు చేస్తున్నారు. నేరస్థులను గుర్తించడానికి మరియు ట్రాక్ చేయడానికి క్లోజ్డ్-సర్క్యూట్ టీవీ ఫుటేజ్ ఉపయోగించబడుతోంది. స్థానికులను విచారించి దుండగుల సమాచారం సేకరించేందుకు ముమ్మర ప్రయత్నాలు చేస్తున్నారు.

ఇదిలా ఉంటే.. మసూద్ ఉర్ రెహ్మాన్‌ను యాంటి ఇండియా అంటారు. ‘సిపా ఈ సాహిబా’ అనే సంస్థను స్థాపించాడు. అయితే ఈ సంస్థ అక్కడ వివాదానికి కేంద్రంగా మారడంతో పాకిస్థాన్ ప్రభుత్వం నిషేధం విధించింది. పాకిస్థాన్‌లో షియాలపై జరిగిన దాడుల్లో మసూద్ ప్రమేయం ఉన్నట్లు ఆరోపణలు ఉన్నాయి. అతని సంస్థ సంవత్సరాలుగా వేలాది మంది మరణాలకు కారణమైంది. భారత్‌పై ఎప్పుడూ విషం చిమ్ముతూనే ఉంటాడు. పాకిస్థాన్‌లో మత రాజకీయాలను రెచ్చగొట్టడంలో కూడా ఆయన హస్తం ఉంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 07, 2024 | 09:53 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *