రామమందిరం: అయోధ్య రామమందిరంలో మొదటి బంగారు తలుపు

రామ జన్మస్థలమైన అయోధ్యలోని రామాలయంలో తొలిసారిగా బంగారు తలుపును ఏర్పాటు చేశారు. జనవరి 22న రామమందిరాన్ని ప్రారంభించనున్న దృష్ట్యా గర్భగుడి మొదటి అంతస్తులో బంగారు తలుపును ఏర్పాటు చేశారు.

రామమందిరం: అయోధ్య రామమందిరంలో మొదటి బంగారు తలుపు

రామమందిరం బంగారు తలుపు

రామమందిరం: రాముడి జన్మస్థలమైన అయోధ్యలోని రామమందిరంలో తొలిసారిగా బంగారు తలుపును ఏర్పాటు చేశారు. జనవరి 22న రామమందిరాన్ని ప్రారంభించనున్న దృష్ట్యా గర్భగుడి మొదటి అంతస్తులో బంగారు తలుపును ఏర్పాటు చేశారు. గర్భగుడి పై అంతస్తులో 12 అడుగుల ఎత్తు, 8 అడుగుల వెడల్పుతో తలుపును ఏర్పాటు చేశారు. మరో మూడు రోజుల్లో ఆలయంలో మరో 13 బంగారు తలుపులు ఏర్పాటు చేయనున్నట్లు ఉత్తరప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి యోగి ఆదిత్యనాథ్ తెలిపారు.

ఇంకా చదవండి: కపిల్ దేవ్ విద్యార్థుల కోసం పాఠశాల రూపొందించిన మై హోమ్ గ్రూప్‌ను ప్రారంభించారు

రామాలయంలో మొత్తం 46 తలుపులు ఏర్పాటు చేశామని, వాటిలో 42 తలుపులు బంగారు పూతతో ఉంటాయని యూపీ సీఎంఓ కార్యాలయం తెలిపింది. రామమందిర ప్రారంభోత్సవం సందర్భంగా ఉత్తరప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి యోగి ఆదిత్యనాథ్ జనవరి 22న రాష్ట్రంలోని అన్ని పాఠశాలలు, కళాశాలలకు సెలవు ప్రకటించారు. ఆలయ ప్రారంభోత్సవం రోజున యూపీ రాష్ట్రమంతటా మద్యం అమ్మకాలు ఉండవని ముఖ్యమంత్రి ప్రకటించారు.

ఇంకా చదవండి: కాళేశ్వరం ప్రాజెక్టుపై విచారణ… సమగ్రమా? తూతూ మంత్రమా?

ఉత్సవాల ఏర్పాట్లను పరిశీలించేందుకు అయోధ్యకు వచ్చిన ఉత్తరప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి యోగి ఆదిత్యనాథ్ అయోధ్యలో పరిశుభ్రత కోసం కుంభ్ మోడల్‌ను అమలు చేయాలని ఆదేశించారు. జనవరి 14న అయోధ్యలో క్లీన్‌నెస్ డ్రైవ్‌ను ప్రారంభిస్తున్నట్లు ఆయన ప్రకటించారు. జనవరి 22న అయోధ్య ఆలయాన్ని ప్రాణ ప్రతిష్ఠా కార్యక్రమం కోసం అలంకరించనున్నారు.

ఇంకా చదవండి: గుంటూరు కారం: గుంటూరు కారం ప్రీ రిలీజ్ ఈవెంట్ ఫోటోలు..

ఈ మెగా ఈవెంట్‌కు ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ, ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ చీఫ్ మోహన్ భగవత్, ఉత్తరప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి యోగి ఆదిత్యనాథ్, ఇతర ప్రత్యేక ఆహ్వానితులు హాజరుకానున్నారు. ఆలయ ట్రస్ట్ యొక్క శ్రీరామ జన్మభూమి తీర్థ క్షేత్ర ఆహ్వానితుల జాబితాలో రాజకీయ నాయకులు, బాలీవుడ్ ప్రముఖులు, క్రికెటర్లు, పారిశ్రామికవేత్తలు మరియు 7,000 మందికి పైగా ఉన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *