మరి కొన్ని గంటల్లో సందడి మొదలవుతుంది, ఏ సినిమాకు ఎంత బిజినెస్…

తెలుగు వారు సంక్రాంతి పండుగను ఎంతో సంబరంగా జరుపుకుంటారు మరియు సినిమాలను సమానంగా చూస్తారు. అందుకే సంక్రాంతి పండుగ కోసం తెలుగు సినీ పరిశ్రమ ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తుంది. ప్రతి సంక్రాంతికి మరిన్ని సినిమాలు విడుదలవుతుండగా, ఈసారి కూడా నాలుగు సినిమాలు విడుదలవుతున్నాయి. మరికొద్ది గంటల్లో ఈ సినిమాల సందడి ప్రారంభం కానుంది.

gunturkaaramstill.jpg

సూపర్ స్టార్ మహేష్ బాబు, అగ్ర దర్శకుడు త్రివిక్రమ్ శ్రీనివాస్ కాంబినేషన్ లో తెరకెక్కుతున్న ‘గుంటూరు కారం’ షో రాత్రి 1 గంటకు ప్రారంభం కానుంది. మరి ఈ సినిమా భవితవ్యం కూడా మరి కొద్ది గంటల్లో తేలనుంది. ఈ సినిమాపై మహేష్ బాబు అభిమానులు చాలా ఆశలు పెట్టుకున్నారు. త్రివిక్రమ్ మరియు మహేష్ ఇద్దరూ ఈ సినిమాపై చాలా కాన్ఫిడెంట్ గా ఉన్నారు. సూర్యదేవర రాధాకృష్ణ నిర్మాతగా, శ్రీలీల, మీనాక్షి చౌదరి హీరోయిన్లుగా నటిస్తున్నారు. మహేష్ బాబు తల్లిగా రమ్యకృష్ణ నటించగా, తాతగా ప్రకాష్ రాజ్ నటించారు. ఈ సినిమాలో ఇంకా చాలా మంది నటీనటులు కనిపించనున్నారు. త్రివిక్రమ్, మహేష్ కాంబినేషన్ కోసం మహేష్ ఫ్యాన్స్ ఎప్పటి నుంచో ఎదురుచూస్తున్నారు, అయితే ఇప్పుడు ఈ సినిమా ‘గుంటూరు కారం’తో వారి కోరిక తీరింది. ఈ సినిమా రెండు రాష్ట్రాల్లో హయ్యెస్ట్ ఓపెనింగ్స్ సాధిస్తుందని ట్రేడ్ విశ్లేషకులు అంటున్నారు. ఇప్పటికే అడ్వాన్స్ బుకింగ్స్ కూడా బాగానే ఉన్నాయని అంటున్నారు. ఈ సినిమా ప్రీ రిలీజ్ బిజినెస్ రూ.133 కోట్లకు చేరుకుందని అంటున్నారు. (మహేష్ బాబు నటించిన గుంటూరు కారం బాక్సాఫీస్ వద్ద దూసుకెళ్లేందుకు సిద్ధంగా ఉంది)

హనుమాన్.jpg

తేజ సజ్జ కథానాయకుడిగా దర్శకుడు ప్రశాంత్ వర్మ ‘హనుమాన్’ అనే చిత్రాన్ని రూపొందించారు. మరికొద్ది గంటల్లో వెండితెరపై ఈ సినిమా ఫస్ట్ ప్లే కనిపించబోతోంది. ఈ సినిమా విడుదల జనవరి 12న అయినప్పటికీ, ముందుగా ఈరోజు సాయంత్రం చాలా సినిమా థియేటర్లలో ప్రీమియర్ గేమ్‌లను ప్రదర్శిస్తున్నారు. చాలా ఇళ్లు కూడా ఫుల్ అయ్యాయి. మొదటి ఆట సాయంత్రం 6:15 గంటలకు ప్రారంభం కానుంది, అంటే ఈ రాత్రికి ఈ సినిమా ఎలా ఉందో తెలుగు ప్రేక్షకులకు తెలిసిపోతుంది. హిందీలో ఈ సినిమా చూసిన ప్రముఖ ట్రేడ్ అనలిస్ట్ తరణ్ ఆదర్శ్ చాలా బాగుందని కొనియాడారు. ఈ సినిమా ప్రీ రిలీజ్ బిజినెస్ దాదాపు రూ.26 కోట్లు. ఇది ఫాంటసీ మూవీ. ఇందులో తేజ సజ్జ సూపర్‌మ్యాన్‌గా కనిపించనున్నాడు.

సైంధవ్.jpg

సీనియర్ నటుడు వెంకటేష్ జనవరి 13న తన 75వ చిత్రం ‘సైంధవ’తో ప్రేక్షకుల ముందుకు రానున్నారు. శైలేష్ కొలను దర్శకత్వం వహించగా వెంకట్ బోయినపల్లి నిర్మించారు. ఇది యాక్షన్ సినిమా. పసిపాప చుట్టూ తిరిగే కథ, ఆ పాపకు ఓ వింత వ్యాధి వచ్చి, ఆ వ్యాధికి కావాల్సిన మందు కోట్లకు పడగలెత్తినప్పుడు, ఆ పాప తండ్రి వెంకటేష్ ఏం చేస్తాడు? పాపం ఎలా బతికింది? పోరాటాల నేపథ్యంలో సాగే కథ ఇది. శ్రద్ధా శ్రీనాథ్‌తో పాటు ఆర్య, నవాజుద్దీన్ సిద్ధిఖీ, ఆండ్రియా, రుహానీ శర్మ మరియు చిన్న పాప సారా పాలేకర్ ప్రధాన పాత్రలో కనిపించనున్నారు. ఈ సినిమా ప్రీ రిలీజ్ బిజినెస్ రూ.25 కోట్ల మేర జరిగిందని ట్రేడ్ విశ్లేషకులు అంటున్నారు.

naasaamirangareleasedate.jpg

మరో సీనియర్ నటుడు నాగార్జున ‘నా సామి రంగ’ సినిమాతో జనవరి 14న ప్రేక్షకుల ముందుకు రాబోతున్నాడు. ఇందులో అల్లరి నరేష్ మరియు రాజ్ తరుణ్ కూడా కీలక పాత్రలు పోషిస్తున్నందున ఇది మల్టీ స్టారర్ అని చెప్పవచ్చు. దీనికి విజయ్ బిన్నీ దర్శకత్వం వహించాడు, ఇది అతని మొదటి చిత్రం. ఈ చిత్రానికి ఆస్కార్ అవార్డు గ్రహీత ఎంఎం కీరవాణి సంగీతం అందిస్తుండటం విశేషం. ఈ సినిమాను కేవలం మూడు నెలల్లోనే పూర్తి చేయడం విశేషం. ఆషికా రంగనాథ్, మిర్నా మీనన్, రుక్సార్ ధిల్లాన్ కథానాయికలు. ఈ సినిమా ప్రీ రిలీజ్ బిజినెస్ దాదాపు రూ.18 కోట్ల వరకు జరిగినట్లు సమాచారం.

సంక్రాంతి పండుగ నాడు ఈ నాలుగు సినిమాలు పోటీ పడుతుండగా ఈ నాలుగు సినిమాలను ప్రేక్షకులు ఎలా ఆదరిస్తారో, ఏ ఒక్కటి పెద్ద విజయం సాధిస్తుందో, లేదా అన్ని సినిమాలు పెద్ద విజయాన్ని సాధిస్తాయో మరికొద్ది గంటల్లో తెలియనుంది. ఎందుకంటే మొదటి రెండు సినిమాల రివ్యూలు మిగిలిన సినిమాల ప్రభావంతో ఉంటాయి. సందడి మొదలైంది కాబట్టి.. సినిమాల భవితవ్యాన్ని నిర్ణయించడం ప్రేక్షకుల వంతు.

సినిమాకి ఎంత బిజినెస్ జరుగుతుంది?

గుంటూరు కూర

మహేష్ బాబు సినిమా పాన్ ఇండియా సినిమా రేంజ్ లో 133 కోట్ల ప్రీ రిలీజ్ బిజినెస్ చేసింది.

నైజాం: 42 కోట్లు

సీడెడ్ : 13.75 Cr

ఉత్తరాంధ్ర : 14 కోట్లు

ఈస్ట్: 8.6 కోట్లు

వెస్ట్: 6.5 కోట్లు

గుంటూరు : 7.65 కోట్లు

కృష్ణా: 6.50 కోట్లు

నెల్లూరు: 4 కోట్లు

ఏపీ తెలంగాణ : 102.00 కోట్లు

రెస్టాఫ్ ఇండియా : 9 కోట్లు

ఓవర్సీస్: 20 కోట్లు

ప్రపంచవ్యాప్తంగా 132.00 కోట్లు

హనుమంతుడు

జనవరి 12న విడుదలైన పాన్ ఇండియా మూవీ హనుమాన్ 26 కోట్లకు పైగా ప్రీ రిలీజ్ బిజినెస్ చేసింది.

నైజాం : 7.15 కోట్లు

సీడెడ్ : 4 Cr

ఆంధ్ర: 9.50 కోట్లు

AP తెలంగాణ :- 20.65 కోట్లు

కర్ణాటక రెస్టాఫ్ ఇండియా : 2 కోట్లు

ఓవర్సీస్ – 4 కోట్లు

ప్రపంచవ్యాప్తంగా 26.65 కోట్లు

సైంధవ్

జనవరి 13న విడుదలవుతున్న వెంకటేష్ సైంధవ్ సినిమా ప్రపంచ వ్యాప్తంగా 25 కోట్ల బిజినెస్ చేసింది.

నైజాం: 7 కోట్లు

సీడెడ్ : 3 Cr

ఆంధ్ర: 9 కోట్లు

ఏపీ తెలంగాణ: 19 కోట్లు

రెస్టాఫ్ ఇండియా : 2 కోట్లు

ఓవర్సీస్ – 4 కోట్లు

ప్రపంచ వ్యాప్తంగా 25 కోట్లు

నా సామి రంగా

జనవరి 14న నాగార్జున ‘నా సామి రంగ’ సినిమా 18 కోట్లకు పైగా థియేట్రికల్ బిజినెస్ చేసింది.

నైజాం : 5 కోట్లు

సీడెడ్ : 2.2 కోట్లు

ఆంధ్ర: 8 కోట్లు

ఏపీ తెలంగాణ : 15.30 కోట్లు

రెస్టాఫ్ ఇండియా: 1Cr

ఓవర్సీస్ : 2 కోట్లు

ప్రపంచవ్యాప్తంగా : 18.20 కోట్లు

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 11, 2024 | 04:45 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *