గుంటూరు కారం రివ్యూ : గుంటూరు కారం రివ్యూ : వన్ మ్యాన్ షో


గుంటూరు కారం రివ్యూ

TELUGUMIRCHI.COM రేటింగ్ : 3/5
మహేష్, త్రివిక్రమ్‌ల కాంబినేషన్‌లో ఆయన, ఖలేజా సినిమాలతో మంచి పేరు తెచ్చుకున్నారు. వీరిద్దరూ కలిసి సినిమా చేస్తే బాగుంటుందనే నమ్మకం ప్రేక్షకుల్లో ఉంది. అందుకే దాదాపు 13 ఏళ్లుగా ఈ కాంబినేషన్ కోసం ఎదురుచూస్తున్న సినీ అభిమానులు తమ వెయిటింగ్‌కు ఎండ్ కార్డ్ వేసి గుంటూరు కారం సినిమాతో ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చారు మహేష్-త్రివిక్రమ్. మరి మహేష్-త్రివిక్రమ్ కాంబినేషన్‌లో ఈ సినిమా హిట్ అవుతుందో లేదో చూద్దాం

కథ:

జనదళం పార్టీ నాయకుడు వైరా వెంకట సూర్యనారాయణ (ప్రకాష్ రాజ్) తన కూతురు వసుంధర (రమ్యకృష్ణ)ని ఎంపీని చేయాలని అనుకుంటాడు కానీ అనుకోని సమస్య కాట మధు (రవిశంకర్) నుండి మొదలవుతుంది. ఇలాంటి సమయంలో, వసుంధర కొడుకు అయిన వీర వెంకట రమణ అలియాస్ రమణ (మహేష్ బాబు) సమస్యను పరిష్కరించడానికి ఒక కాగితంపై సంతకం చేయాల్సి ఉంటుంది. కొడుకును చిన్నతనంలోనే వదిలేసి రెండో పెళ్లి చేసుకున్నాడన్న కోపంతో రమణ… ఆ కాగితాలపై సంతకం చేశాడా? కాట మధు నుంచి తాతయ్యకు అమ్మ సమస్య తీరుతుందా అనేది గుంటూరు కారం కథ. ఇది సాదాసీదా కథ అయినప్పటికీ, లోపల చాలా ప్రశ్నలు ఉన్నాయి. వసుంధర మొదటి భర్త జయరామ్ జైలుకు ఎందుకు వెళ్లాడు? వసుంధర రమణను ఎందుకు విడిచిపెట్టింది? గుంటూరు మిర్చి యార్డులో రౌడీయిజం చేస్తున్న రమణ… అమ్ముతో ప్రేమ ఎలా మొదలైంది.. ఇలా ఎన్నో ప్రశ్నలతో గుంటూరు కారం సినిమాకు త్రివిక్రమ్ దర్శకత్వం వహించాడు.

విశ్లేషణ:

నటీనటుల విషయానికి వస్తే…గుంటూరు కారం సినిమా పూర్తిగా మహేష్ బాబు వన్ మ్యాన్ షో. మహేష్ పరిచయం నుండి ప్రతి ఫ్రేమ్‌లో చాలా అందంగా ఉన్నాడు. సినిమాను తన భుజాలపై మోసిన మహేష్ బాబు చాలా ఓపెన్‌గా నటించాడు. మహేష్ బాబు డైలాగ్ డెలివరీ ఖలేజాలో అల్లూరి సీతారామరాజు పాత్రను గుర్తు చేస్తుంది. అతని కామెడీ టైమింగ్ చూసి సినీ ప్రేమికులు ఆకట్టుకోవాలి. కామెడీ, ఎమోషన్స్, డ్యాన్స్.. ఇలా అన్ని ఎలిమెంట్స్‌లో మహేష్ బాబు బెస్ట్ ఇచ్చాడు. ఇక హీరోయిన్ల విషయానికి వస్తే త్రివిక్రమ్ సినిమాల్లో హీరోయిన్ల ప్రాధాన్యత అంతంత మాత్రమే…గుంటూరు కారం సినిమాతో మరోసారి నిజమైంది. శ్రీలీల మరియు మీనాక్షి చౌదరి గ్లామర్ మరియు పాటల కోసం మాత్రమే తెరపై ఉన్నారు. విజయశాంతి, రావు రమేష్, జయరామ్, ప్రకాష్ రాజ్ తమ పాత్రల పరిధి మేరకు నటించారు కానీ సినిమాలో మహేష్ సరసన ఒక్క పాత్ర కూడా నిలబడలేదు. చిత్రబృందం విషయానికి వస్తే త్రివిక్రమ్ సింపుల్ స్టోరీ లైన్ తో గుంటూరు కారం సినిమాని తెరకెక్కించాడు. మహేష్‌తో చేసే స్థాయి కథ కాదు, డైలాగ్స్‌లో అతని రాత స్థాయి లేదు. కథను మరింత బలంగా రాసుకోకుండా ఉంటే బాగుండేది. అక్కడక్కడా త్రివిక్రమ్ మార్క్ కనిపిస్తున్నా పూర్తి స్థాయిలో సంతృప్తి చెందలేదు. గుంటూరు కారం సినిమాకు ఇదే అతి పెద్ద మైనస్. తమన్ గురించి ఎంత తక్కువ చెప్పుకుంటే అంత మంచిది. గుంటూరు కారం సినిమాకు మొదటి నుంచి ఉన్న సమస్య సంగీతం…ఈ సినిమాలో కూడా కనిపిస్తుంది. మిగిలిన టెక్నికల్ టీమ్ కూడా ప్రత్యేకంగా పని చేయలేదు. అన్నీ కలిసి కారం తక్కువగా ఉండే గుంటూరు కూరను ప్రేక్షకులకు రుచి చూపించాయి.Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *