అయోధ్య ఆహ్వానం: నితీష్ అయోధ్య పర్యటనపై సస్పెన్స్ కొనసాగుతోంది

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 12, 2024 | 05:58 PM

అయోధ్య రామ మందిరంలో జరిగే ప్రాణప్రతిష్ట కార్యక్రమానికి జేడీయూ అధినేత, బీహార్ సీఎం నితీశ్ కుమార్ హాజరవుతారా లేదా అన్న సస్పెన్స్ ఇంకా కొనసాగుతోంది. ఇప్పటికే ‘భారత్’ కూటమిలో ప్రధాన భాగస్వామిగా ఉన్న కాంగ్రెస్ పార్టీ.. తమ అగ్రనేతలు సోనియా గాంధీ, మల్లికార్జున్ ఖర్గే, అధీర్ రంజన్ చౌదరిలు వెళ్లడం లేదని ప్రకటించింది.

అయోధ్య ఆహ్వానం: నితీష్ అయోధ్య పర్యటనపై సస్పెన్స్ కొనసాగుతోంది

న్యూఢిల్లీ: అయోధ్య రామ మందిరంలో జరిగే ప్రాణప్రతిష్ట కార్యక్రమానికి జేడీయూ అధినేత, బీహార్ సీఎం నితీశ్ కుమార్ హాజరవుతారా అనే సస్పెన్స్ ఇంకా కొనసాగుతోంది. ఇప్పటికే ‘ఇండియా’ (ఇండియా) కూటమిలో ప్రధాన భాగస్వామిగా ఉన్న కాంగ్రెస్ పార్టీ.. తమ అగ్రనేతలు సోనియా గాంధీ, మల్లికార్జున్ ఖర్గే, అధిర్ రంజన్ చౌదరి వెళ్లబోమని ప్రకటించింది. సీపీఎంకు చెందిన సీతారాం ఏచూరి, సమాజ్‌వాదీ పార్టీకి చెందిన అఖిలేష్ యాదవ్ కూడా అయోధ్య ఆహ్వానాన్ని తిరస్కరించారు. ఈ క్రమంలో ‘భారత్’ కూటమిలో మరో కీలక భాగస్వామ్య పక్షమైన జేడీయూ అధినేత నితీశ్ కుమార్ వైఖరిపైనే అందరి దృష్టి నెలకొంది.

నితీష్‌ను ముఖ్యమంత్రిగా, జేడీయూ అధ్యక్షుడిగా ఆహ్వానించారు. దీనిపై ఆయన నిర్ణయం తీసుకుంటారు. ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకున్నా అందరికీ తెలియజేస్తాం’’ అని జేడీయూ అధికార ప్రతినిధి త్యాగి మీడియాతో అన్నారు. రాముడు విశ్వవ్యాప్తమని, అన్ని మతాలను గౌరవిస్తాడని త్యాగి గతంలో అన్నారు. తమను ఆహ్వానిస్తే ఎవరైనా జనవరి 22న జరిగే కార్యక్రమానికి వెళతారని చెప్పారు. ఎవరు వెళ్లినా సంబంధం లేకుండా.

నితీష్ పోతే…

ప్రాణ ప్రతిష్ట కార్యక్రమానికి నితీష్ అయోధ్యకు వెళ్లాలని నిర్ణయించుకుంటే.. ‘భారత్’ కూటమి నేతలు తీవ్ర అసంతృప్తిని వ్యక్తం చేసే అవకాశం ఉంది. లేని పక్షంలో ప్రత్యర్థి పార్టీలను ‘హిందూ వ్యతిరేక’ పార్టీలుగా ముద్ర వేసే అవకాశం బీజేపీకి దక్కుతుంది. నితీష్ అయోధ్యకు వెళ్లకుండా మరో పార్టీ నేతను అయోధ్యకు పంపే అవకాశం ఉందని పార్టీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 12, 2024 | 05:58 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *