అయోధ్య: విదేశాల్లో ‘అయోధ్య’ ప్రత్యక్ష ప్రసారాలు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 14, 2024 | 09:54 AM

అయోధ్యలో రామమందిర ప్రాణప్రతిష్ట ఉత్సవాలు జరుగుతున్న నేపథ్యంలో అమెరికాలోని పదికి పైగా రాష్ట్రాల్లో రామమందిరానికి సంబంధించిన 40కి పైగా భారీ బిల్ బోర్డులు ఏర్పాటు చేస్తున్నామని వీహెచ్ పీ-అమెరికా ప్రధాన కార్యదర్శి అమితాబ్ డబ్ల్యూడబ్ల్యూడబ్ల్యూ మిట్టల్ తెలిపారు. ఇప్పటికే టెక్సాస్, ఇల్లినాయిస్, న్యూయార్క్, న్యూజెర్సీ, జార్జియా రాష్ట్రాల్లో ఈ బోర్డులు ఏర్పాటు చేసినట్లు చెబుతున్నారు.

అయోధ్య: విదేశాల్లో 'అయోధ్య' ప్రత్యక్ష ప్రసారాలు

– అమెరికాలోని 10 రాష్ట్రాల్లో భారీ బిల్ బోర్డుల ఏర్పాటు

– మారిషస్, ఆఫ్రికాలో 10 రోజుల ప్రత్యేక కార్యక్రమాలు

వాషింగ్టన్, పోర్ట్ లూయిస్, జనవరి 13: అయోధ్యలో రామమందిర ప్రాణప్రతిష్ట ఉత్సవాలు జరుగుతున్న నేపథ్యంలో అమెరికాలోని పదికి పైగా రాష్ట్రాల్లో రామమందిరానికి సంబంధించిన 40కి పైగా భారీ బిల్ బోర్డులు ఏర్పాటు చేస్తున్నామని వీహెచ్ పీ-అమెరికా ప్రధాన కార్యదర్శి అమితాబ్ డబ్ల్యూడబ్ల్యూడబ్ల్యూ మిట్టల్ తెలిపారు. ఇప్పటికే టెక్సాస్, ఇల్లినాయిస్, న్యూయార్క్, న్యూజెర్సీ, జార్జియా రాష్ట్రాల్లో ఈ బోర్డులు ఏర్పాటు చేసినట్లు చెబుతున్నారు. ఈ నెల 15న అరిజోనా, మిస్సౌరీ రాష్ట్రాల్లో రామమందిర ప్రకటన బోర్డులు ఏర్పాటు చేస్తున్నామని తెలిపారు. అమెరికాలోని హిందువులు ఇప్పటికే భారీ కార్ ర్యాలీలు నిర్వహించారు. అలాగే ఈ నెల 22న హిందూ ఉద్యోగులు రెండు గంటల పాటు పూజల్లో పాల్గొనేందుకు వీలు కల్పించే ప్రతిపాదనకు మారిషస్ క్యాబినెట్ శుక్రవారం ఆమోదం తెలిపింది. 2011 జనాభా లెక్కల ప్రకారం, మారిషస్ జనాభాలో హిందువులు దాదాపు 48.5 శాతం ఉన్నారు. ఇదిలా ఉండగా, దేశ జనాభాలో 68% మంది భారతీయ సంతతికి చెందినవారు. అయోధ్య రామమందిరం ప్రాణ ప్రతిష్ఠ నేపథ్యంలో రానున్న 10 రోజుల పాటు మారిషస్‌లో ప్రత్యేక కార్యక్రమాలు నిర్వహించనున్నట్లు మారిషస్ సనాతన ధర్మ దేవాలయాల సమాఖ్య అధ్యక్షుడు గుర్బిన్ భోజరాజ్ తెలిపారు. వీధుల్లో ర్యాలీలు నిర్వహిస్తామని, చారిత్రక, ముఖ్యమైన కట్టడాలను విద్యుత్ దీపాలతో అలంకరించి, ముఖ్యమైన కూడళ్లలో ఎల్ సీడీ స్క్రీన్లు ఏర్పాటు చేసి మందిర ప్రాణ ప్రతిష్ఠ ప్రత్యక్ష ప్రసారం చేస్తామని తెలిపారు. ఈ నెల 22న అన్ని ప్రభుత్వ కార్యాలయాల్లో రామాలయ ప్రాణ ప్రతిష్ఠను ప్రత్యక్ష ప్రసారం చేయనున్నట్లు మారిషస్‌ సీనియర్‌ మంత్రి అంజీవ్‌ రామధాన్య తెలిపారు. దేశ వ్యాప్తంగా కూడా జెండాలు వెలిగిస్తామన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 14, 2024 | 09:55 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *