మహాదేవ్ కేసు: మహదేవ్ యాప్ కేసు.. ఎఫ్‌ఐఆర్‌లో బాఘేల్ పేరు..

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 19, 2024 | 01:43 PM

రూ. రూ.6,000 కోట్ల మహదేవ్ ఆన్‌లైన్ బుక్ యాప్ స్కామ్‌లో ఛత్తీస్‌గఢ్ పోలీసులు మాజీ ముఖ్యమంత్రి భూపేష్ బఘెల్‌పై కేసు నమోదు చేశారు. ఈ మేరకు ఎఫ్‌ఐఆర్‌లో బఘెల్‌ పేరును చేర్చారు.

మహాదేవ్ కేసు: మహదేవ్ యాప్ కేసు.. ఎఫ్‌ఐఆర్‌లో బాఘేల్ పేరు..

రూ. రూ.6,000 కోట్ల మహదేవ్ ఆన్‌లైన్ బుక్ యాప్ స్కామ్‌లో ఛత్తీస్‌గఢ్ పోలీసులు మాజీ ముఖ్యమంత్రి భూపేష్ బఘెల్‌పై కేసు నమోదు చేశారు. ఈ మేరకు ఎఫ్‌ఐఆర్‌లో బఘెల్‌ పేరును చేర్చారు. దీనిపై మాజీ సీఎం స్పందిస్తూ.. ఈ కేసు పూర్తిగా రాజకీయపరమైనదని ఆరోపించారు. ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో బీజేపీ ఓడిపోతుందనే భయం పట్టుకుందని విమర్శించారు. మహాదేవ్ బెట్టింగ్ యాప్ గురించి కాంగ్రెస్ ( సమావేశం ) ప్రభుత్వం 72 ఎఫ్‌ఐఆర్‌లను నమోదు చేసింది. ఛత్తీస్‌గఢ్‌తో పాటు దేశవ్యాప్తంగా 450 మందికి పైగా అరెస్టు చేసినట్లు బఘేల్ వివరించారు. తాను లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో పోటీ చేయడం వల్ల రాజ్‌నంద్‌గావ్ నియోజకవర్గానికే కాకుండా మొత్తం రాష్ట్రంలోని బీజేపీకి నష్టం వాటిల్లుతుందని మాజీ సీఎం స్పష్టం చేశారు.

‘మహదేవ్ యాప్‌ను నిషేధించాలని గూగుల్‌కు లేఖ రాశాం. ఈ యాప్‌ మాత్రమే కాకుండా అనేక బెట్టింగ్ యాప్‌లు ఇప్పటికీ యాక్టివ్‌గా ఉన్నాయి. ఈ కేసులో అసలు నిందితులను అరెస్ట్ చేయడం బీజేపీకి ఇష్టం లేదు. కాన్సులేట్ జనరల్ సమక్షంలో శుభమ్ సోనీని ఎందుకు అరెస్ట్ చేయలేదు. ఎందుకు? వారిని భారత్‌కు తీసుకురావడానికి ఎలాంటి చర్యలు తీసుకోవడం లేదు. రవి ఉప్పల్‌పై లుకౌట్ నోటీసు కూడా జారీ చేశాం.

– భూపేష్ బఘేల్, మాజీ ముఖ్యమంత్రి

ఈ కేసులో, నేరపూరిత కుట్ర, విశ్వాస ఉల్లంఘన, ఫోర్జరీకి సంబంధించిన వివిధ సెక్షన్లు మరియు అవినీతి నిరోధక చట్టంలోని సెక్షన్లు 7 మరియు 11 కింద బాఘేల్‌పై IPC కింద నమోదు చేయబడింది. ఆయనతో పాటు మహదేవ్ యాప్ ప్రమోటర్లు సౌరభ్ చంద్రకర్, రవి ఉప్పల్, మరో 16 మంది పేర్లను చేర్చారు.

మరింత జాతీయ వార్తలు కోసం ఈ లింక్ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 19, 2024 | 01:43 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *