భారత్ జోడో న్యాయ్ యాత్ర: మణిపూర్ చేరుకున్న రాహుల్ బృందం..

ఇంఫాల్: కాంగ్రెస్ పార్టీ చేపట్టిన ‘భారత్ జోడో న్యాయ్ యాత్ర’ను మణిపూర్ నుంచి ఆయన ప్రారంభిస్తున్నారు. రాహుల్ గాంధీ నేతృత్వంలో రెండు నెలలకు పైగా 12 రాష్ట్రాలకు పైగా ఈ యాత్ర సాగనుంది. ఇందులో భాగంగా రాహుల్ గాంధీ, పలువురు కాంగ్రెస్ నేతలు ఆదివారం మధ్యాహ్నం ప్రత్యేక ఇండిగో విమానాల్లో ఇంఫాల్ చేరుకున్నారు. తెల్లవారుజామున కురుస్తున్న మంచు కారణంగా ఢిల్లీ విమానాశ్రయం నుంచి విమానం బయల్దేరడం ఆలస్యమైంది.

శాంతి, ప్రేమ, సౌభ్రాతృత్వం, ప్రజలందరికీ న్యాయం చేయాలనే సందేశంతో యాత్రను ప్రారంభిస్తున్నట్లు కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత అశోక్ గెహ్లాట్ తెలిపారు. ఇంఫాల్‌లో ఆయన మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. హింసాత్మక ఘటనలతో అట్టుడుకుతున్న మణిపూర్ నుంచి ఈ చారిత్రక యాత్రను ప్రారంభిస్తున్నట్లు తెలిపారు. ప్రజలందరికీ న్యాయం చేయడమే రాహుల్ యాత్ర ఉద్దేశమని కాంగ్రెస్ ఎంపీ ప్రమోద్ తివారీ అన్నారు. మిలింద్ డియోరా పార్టీకి రాజీనామా చేయడంపై ప్రశ్నించగా.. అది చాలా చిన్న విషయమన్నారు. దేశంలోని ప్రజలందరికీ న్యాయం జరగాలని, అలా జరగకుంటే తమ పోరాటాన్ని కొనసాగిస్తామన్నారు.

ప్రయాణం ఇలా సాగుతుంది…

మణిపూర్‌లోని తౌబాల్ జిల్లాలోని మై మైదాన్‌లోని కంగ్జామ్ అమరవీరుల స్మారక చిహ్నం వద్ద రాహుల్ పూలమాలలు వేసి నివాళులర్పించడంతో యాత్ర ప్రారంభమవుతుంది. ఇంఫాల్‌లోని కోయిరెంగి బజార్‌లో సాయంత్రం 5.30 గంటలకు బ్రేక్. అక్కడి కౌజెంగ్లీమా స్పోర్ట్స్ అసోసియేషన్ ఫుట్‌బాల్ గ్రౌండ్స్‌లో రాత్రి బస చేశారు. తన యాత్రలో భాగంగా రాహుల్ డజనుకు పైగా లోక్ సభ నియోజకవర్గాల మీదుగా 67 రోజుల పాటు 6,700 కి.మీ.

మణిపూర్‌లో 100 కిలోమీటర్ల ఒకరోజు పాదయాత్ర జరుగుతుంది. ఈ యాత్ర మణిపూర్‌తో పాటు నాలుగు ఈశాన్య రాష్ట్రాలను కవర్ చేస్తుంది. నాగాలాండ్ (2 రోజులు, 257 కి.మీ) అరుణాచల్ ప్రదేశ్ (55 కి.మీ., ఒక రోజు), మేఘాలయ (5 కి.మీ., ఒక రోజు), అస్సాం (833 కి.మీ., 8 రోజులు), అరుణాచల్ ప్రదేశ్ (55 కి.మీ., ఒక రోజు), మేఘాలయ (5 కి.మీ. , ఒక రోజు), అస్సాం (833 కిమీలు, 8 రోజులు) పర్యటన. ఇది హిందీ రాష్ట్రాలైన బీహార్, జార్ఖండ్, మధ్యప్రదేశ్, ఛత్తీస్‌గఢ్, రాజస్థాన్ మరియు గుజరాత్‌లలో పర్యటించి మార్చి 20 మరియు 21 తేదీలలో మహారాష్ట్రలో ముగుస్తుంది. ఈ యాత్ర ప్రధానంగా బస్సులో మరియు కాలినడకన ఉంటుంది. యాత్రలో ప్రతిరోజూ రెండు బహిరంగ సభల్లో రాహుల్ ప్రసంగిస్తారు. వివిధ వర్గాల వ్యక్తులతో ముఖాముఖి.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 14, 2024 | 02:33 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *