అరుంధతి: దశాబ్దంన్నర ‘అరుంధతి’ | అనుష్క నటించిన అరుంధతి KBK 15 సంవత్సరాలు పూర్తి చేసుకుంది

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 16, 2024 | 05:32 PM

దర్శకుడు కోడి రామకృష్ణ కెరీర్‌లో మైలురాయిగా నిలిచిన ‘అరుంధతి’ సినిమా ఒకటిన్నర దశాబ్దాలు పూర్తి చేసుకుంది. అప్పటి వరకు అందాల ప్రదర్శనకే పరిమితమైన అనుష్క నటనా సామర్థ్యాన్ని బయటకు తీసుకొచ్చి కెరీర్‌ను మలుపు తిప్పిన చిత్రం ‘అరుంధతి’. ఆ తర్వాత కాలంలో అనుష్క నటించిన ‘బాహుబలి, భాగమతి’ చిత్రాలకు బీజం వేసిన చిత్రంగా ‘అరుంధతి’ చిత్రాన్ని పేర్కొనవచ్చు.

అరుంధతి: 'అరుంధతి' ఒకటిన్నర దశాబ్దం

అరుంధతిలో అనుష్క

దర్శకుడు కోడి రామకృష్ణ కెరీర్‌లో టర్నింగ్ పాయింట్‌గా నిలిచిన ‘అరుంధతి’ సినిమా ఒకటిన్నర దశాబ్దాలు పూర్తి చేసుకుంది. అప్పటి వరకు అందాల ప్రదర్శనలకే పరిమితమైన అనుష్కలోని నటనా సామర్థ్యాన్ని బయటపెట్టి అనుష్క కెరీర్‌ని మలుపు తిప్పిన చిత్రం ‘అరుంధతి’. ఆ తర్వాత కాలంలో అనుష్క నటించిన ‘బాహుబలి’, ‘భాగమతి’ చిత్రాలకు బీజం వేసిన చిత్రంగా ‘అరుంధతి’ చిత్రాన్ని పేర్కొనవచ్చు. ‘అరుంధతి, జేజెమ్మ’ పాత్రల్లో అనుష్క నటన.

సోను-సూద్.jpg

తెలుగు సినిమాకి గ్రాఫిక్స్ మాయాజాలాన్ని పరిచయం చేసిన మాంత్రికుడు కోడి రామకృష్ణ దర్శకత్వం వహించిన రాజం సినిమా విడుదలై నేటికి (జనవరి 16) దశాబ్దంన్నర పూర్తి చేసుకుంది. ఒకటి కాదు రెండు కాదు ఏడు అవార్డులు గెలుచుకున్న ‘అరుంధతి’ సరిగ్గా 15 ఏళ్ల క్రితం ఈ రోజు (జనవరి 16, 2009)కి విడుదలై తెలుగు సినిమా చరిత్రలో చెరగని ముద్ర వేసింది. అనుష్కకు స్పెషల్ జ్యూరీ నంది అవార్డును తెచ్చిపెట్టిన ‘అరుంధతి’, పశుపతి పాత్రను పోషించినందుకు సోనూసూద్‌కు ఉత్తమ విలన్‌గానూ, ఆర్ట్ డైరెక్టర్ అశోక్‌కు ఉత్తమ ఆర్ట్ డైరెక్టర్‌గానూ అవార్డు లభించింది.

అనుష్క.jpg

కోడి రామకృష్ణ దర్శకత్వంలో తెరకెక్కిన ఈ చిత్రాన్ని నిర్మాత ఎం.శ్యామ్ ప్రసాద్ రెడ్డి నిర్మించారు. మార్తాండ్ కె వెంకటేష్ ఎడిటర్‌గా పనిచేశారు. ఇప్పటికీ ఈ జోనర్‌లో వస్తున్న కొన్ని సినిమాలకు.. ఈ సినిమానే ఇన్స్పిరేషన్ అంటే.. దర్శకుడు ఈ సినిమాను ఎంత గొప్పగా తెరకెక్కించాడో అర్థం చేసుకోవచ్చు. ఈ చిత్రం 15 సంవత్సరాలు పూర్తి చేసుకున్న సందర్భంగా, అనుష్క శెట్టి ట్విట్టర్‌లోకి వెళ్లి, జెజెమ్మ పాత్ర తనను ప్రేక్షకుల హృదయాలకు మరింత దగ్గర చేసిందని చిత్రనిర్మాతలకు కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. (అరుంధతి 15 సంవత్సరాలు పూర్తి చేసుకుంది)

ఇది కూడా చదవండి:

====================

*హనుమాన్: ‘హను-మాన్’ ఇది నీ దర్శనం.. ఇదే నిదర్శనం

****************************

*కంగువ: ‘కంగువ’ సెకండ్ లుక్.. సూర్య అభిమానులకు డబుల్ ట్రీట్

****************************

*అకిరా నందన్: పవన్ మిస్.. కానీ పండగ వేళ ఆయన వారసుడి లుక్ చూసి అభిమానులు అయోమయం!

****************************

*నా సామి రంగ: కిష్టయ్య మొదటి రోజు కంటే రెండో రోజు బెటర్..

*************************

*మహేష్ బాబు: ‘గుంటూరు కారం’ టీమ్‌కి మహేశ్ గ్రాండ్ పార్టీ.. ఫోటోలు వైరల్

****************************

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 16, 2024 | 05:32 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *