అయోధ్య: అయోధ్య రామమందిరానికి సంబంధించిన ఆసక్తికరమైన విషయాలు మీకు తెలుసా?

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 18, 2024 | 10:12 PM

అయోధ్యలో రామమందిర ప్రాణ ప్రతిష్టాపన తేదీ దగ్గర పడుతుండడంతో రాముడి జన్మస్థలానికి సంబంధించిన వివరాలను తెలుసుకునేందుకు ప్రజలు ఆసక్తి చూపుతున్నారు. జనవరి 22న జరగనున్న ఈ కార్యక్రమానికి ప్రధాని మోదీ సహా దేశ వ్యాప్తంగా ప్రముఖులు, సామాన్యులు హాజరు కానున్నారు. దేశంలోని అన్ని నగరాల్లో ఈ కార్యక్రమం ప్రత్యక్ష ప్రసారం కానుంది.

అయోధ్య: అయోధ్య రామమందిరానికి సంబంధించిన ఆసక్తికరమైన విషయాలు మీకు తెలుసా?

అయోధ్య: అయోధ్యలో రామమందిర ప్రాణ ప్రతిష్టాపన తేదీ దగ్గర పడుతుండడంతో రాముడి జన్మస్థలానికి సంబంధించిన వివరాలను తెలుసుకునేందుకు ప్రజలు ఆసక్తి చూపుతున్నారు. జనవరి 22న జరగనున్న ఈ కార్యక్రమానికి ప్రధాని మోదీ సహా దేశ వ్యాప్తంగా ప్రముఖులు, సామాన్యులు హాజరు కానున్నారు. దేశంలోని అన్ని నగరాల్లో ఈ కార్యక్రమం ప్రత్యక్ష ప్రసారం కానుంది. అయోధ్య గురించిన అనేక ఆసక్తికరమైన విషయాలను మనం ఇప్పుడు చూద్దాం… హిందువుల ప్రసిద్ధ పవిత్ర ప్రదేశాలలో అయోధ్య ఒకటి. అయోధ్య శ్రీరాముని జన్మస్థలంగా మరియు పవిత్ర స్థలంగా పరిగణించబడుతుంది. ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోదీ 2020 ఆగస్టు 5న రామమందిరానికి శంకుస్థాపన చేశారు.

ఆలయ వ్యవహారాలను శ్రీరామ జన్మభూమి తీర్థ క్షేత్రం ట్రస్ట్ నిర్వహిస్తుంది. 2.7 ఎకరాల విస్తీర్ణంలో నిర్మిస్తున్న ఆలయాన్ని ట్రస్ట్ పర్యవేక్షిస్తోంది.

రామ మందిరం సాంప్రదాయ నాగర్ శైలిలో నిర్మించబడింది. పొడవు 380 అడుగులు, వెడల్పు 250 అడుగులు, ఎత్తు 161 అడుగులు. మూడు దశల్లో నిర్మాణం జరుగుతోంది. ఒక్కో అంతస్తు 20 అడుగుల ఎత్తు ఉంటుంది. దీనికి 392 స్తంభాలు, 44 తలుపులు మరియు 5 మండపాలు ఉన్నాయి. అవి నృత్య, రంగ, సభ, ప్రార్థన మరియు కీర్తన మండపాలు. ఆలయంలోకి ప్రవేశించడానికి భక్తులు సింగ్ ద్వార్ నుండి 32 మెట్లు ఎక్కాలి. వికలాంగులు మరియు వృద్ధుల కోసం ప్రత్యేక ర్యాంపులు మరియు లిఫ్టులు ఉన్నాయి. ఆలయ నిర్మాణంలో ఎక్కడా ఇనుము ఉపయోగించలేదు. పునాది 14 మీటర్ల మందపాటి కాంక్రీట్ మిశ్రమంతో వేయబడింది. భూమి నుండి తేమ నుండి రక్షించడానికి గ్రానైట్ ఉపయోగించి 21 అడుగుల ఎత్తైన పునాదిని నిర్మించారు. ఆలయ నిర్మాణ వ్యయం రూ.1,800 కోట్లు. ఇప్పటి వరకు రూ.900 కోట్లు ఖర్చు చేసినట్లు అధికారులు తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 18, 2024 | 10:13 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *