హనుమంతుడు: హనుమంతుడు ఇక్కడ రికార్డుల సంఖ్య.. నిజమే!

ప్రస్తుతం దేశం మొత్తం వింటున్నది ఒకటి జై శ్రీరామ్, మరొకటి హనుమంతుడు. మొదటిది అయోధ్యలో రామమందిరాన్ని ప్రారంభించడం, రాముడి విగ్రహం సందర్భంగా దేశం మొత్తం జై శ్రీరామ్ అని సంబరాలు చేసుకుంటుండగా, మరోవైపు ప్రశాంత్ వర్మ దర్శకత్వంలో తేజ సజ్జ నటించిన హనుమాన్. ప్రధాన పాత్రను హనుమంతు నిర్మించారు. సంక్రాంతి సందర్భంగా విడుదలైన ఈ చిత్రం ప్రపంచ వ్యాప్తంగా ప్రశంసలు అందుకుంది. వసూళ్లను రాబట్టి రికార్డులు సృష్టిస్తూ మరోసారి తెలుగు వారి గురించి మాట్లాడుకునేలా చేస్తోంది.

రిలీజైన అన్ని చోట్ల సూపర్ పాజిటివ్ టాక్ తెచ్చుకున్న ఈ సినిమా ఇప్పటికే వరల్డ్ వైడ్ గా రూ.100 షేర్, రూ. 200 కోట్ల వసూళ్లు సాధించి చిన్న, మంచి సినిమా తీయాలనే మ్యాజిక్‌ను మరోసారి ప్రపంచానికి చూపించింది. టాలీవుడ్ లోనే కాదు బాలీవుడ్, ఓవర్సీస్ లో కూడా గతంలో ఎన్నడూ లేని విధంగా తిరగా రికార్డులు సృష్టిస్తోంది. రోజురోజుకు కలెక్షన్లు పెరుగుతున్నాయి. ఈ వాతావరణం మరో వారం, పది రోజులు ఉండేలా కనిపిస్తోంది. ఓవర్సీస్‌లో 4 కోట్ల 10 లక్షల బ్రేక్‌ఈవెన్‌తో విడుదలైన హనుమంతరావు.. గుంటూరు కారం కలెక్షన్లను అధిగమించి ఇప్పటి వరకు 33 కోట్లకు పైగా వసూళ్లు రాబట్టింది. ఓవర్సీస్‌లో ఆల్ టైమ్ అత్యధిక వసూళ్లు సాధించిన టాప్ 5 చిత్రాలలో ఇది ఒకటి.

అయితే ఇంత జరిగినా తమిళం, మలయాళం నుంచి వచ్చిన చిన్న సినిమాలను కూడా పెద్ద హిట్స్‌గా మలచుకున్న ఘనత మన తెలుగు వారికి ఉంది, కానీ ఆయా భాషల్లో మన సినిమాలకు ఇస్తున్న ప్రాధాన్యత మళ్లీ మళ్లీ వెల్లడైంది. ప్రపంచ వ్యాప్తంగా ప్రశంసలు అందుకుంటున్న మన తెలుగు సినిమా హనుమాన్ కు ఆయా రాష్ట్రాల్లో వచ్చిన కలెక్షన్లు మన సినిమాలకు ఎంత విలువ ఇస్తాయో మరోసారి రుజువు చేసింది. తమిళనాట హనుమాన్ సినిమా రూ.2.50 కోట్లు మాత్రమే వసూలు చేయడం చర్చనీయాంశంగా మారింది.

తమిళనాడు, కేరళ రాష్ట్రాల్లో హనుమంతరావు పెద్దగా ప్రభావం చూపకపోవడంపై సినీ విమర్శకులు సైతం ఆశ్చర్యం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ఈ పరిశ్రమలను విమర్శిస్తూ సోషల్ మీడియాలో వార్తలు వైరల్ అవుతున్నాయి. కర్ణాటక, బాలీవుడ్ జనాలు బ్రహ్మరథం పడుతుండగా బాలీవుడ్ లో ఇప్పటి వరకు ఏ తెలుగు సినిమా చేయలేని ఘనతను హనుమాన్ (హనుమాన్) సినిమా సాధించింది. హిందీలో రూ.50 కోట్ల కలెక్షన్లు సాధించి లైఫ్ టైమ్ రికార్డ్ క్రియేట్ చేసింది. దీనితో పాటు, 2024 దేశం మొత్తం మీద మొదటి బ్లాక్ బస్టర్ హిట్ చిత్రం మరియు మొదటి 100 కోట్ల చిత్రంగా నిలిచింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 21, 2024 | 08:14 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *