వెంకయ్యనాయుడు, మెగాస్టార్ చిరంజీవిలకు పద్మవిభూషణ్

2006లో చిరంజీవి పద్మభూషణ్ అవార్డు అందుకున్నారు. పద్మవిభూషణ్‌కు ఎంపిక కావడం విశేషం.

వెంకయ్యనాయుడు, మెగాస్టార్ చిరంజీవిలకు పద్మవిభూషణ్

మెగాస్టార్ చిరంజీవి, వెంకయ్య నాయుడులకు పద్మవిభూషణ్

మెగాస్టార్ చిరంజీవి మరియు వెంకయ్య నాయుడు: మాజీ ఉపరాష్ట్రపతి వెంకయ్య నాయుడు మరియు మెగాస్టార్ చిరంజీవికి దేశంలో రెండవ అత్యున్నత పౌర పురస్కారం లభించింది. గణతంత్ర దినోత్సవం సందర్భంగా కేంద్రం పద్మ అవార్డులను ప్రకటించింది. పద్మ అవార్డుల జాబితాలో వెంకయ్యనాయుడు, చిరంజీవి పద్మవిభూషణ్ అవార్డుకు ఎంపికయ్యారు. 2006లో చిరంజీవి పద్మభూషణ్ అవార్డు అందుకున్నారు. పద్మవిభూషణ్‌కు ఎంపిక కావడం విశేషం.

మెగాస్టార్ చిరంజీవి, వెంకయ్యనాయుడు సహా ఐదుగురికి కేంద్రం పద్మవిభూషణ్ ప్రకటించింది. ప్రజా వ్యవహారాలలో కొణిదెల చిరంజీవి (ఆంధ్రప్రదేశ్), వైజయంతిమాల (తమిళనాడు), పద్మా సుబ్రహ్మణ్యం (తమిళనాడు), వెంకయ్య నాయుడు (ఆంధ్రప్రదేశ్) మరియు సామాజిక సేవ కోసం బీహార్‌కు చెందిన బిందేశ్వర పాఠక్ (మరణానంతరం) రెండవ అత్యున్నత పురస్కారాన్ని అందించారు. కళారంగం.

గణతంత్ర దినోత్సవాన్ని పురస్కరించుకుని 2024 సంవత్సరానికి దేశంలో రెండవ అత్యున్నత పౌర పురస్కారమైన పద్మ అవార్డులను కేంద్రం ప్రకటించింది. మొత్తం 132 మందిని పద్మ అవార్డులకు ఎంపిక చేశారు. వీరిలో ఐదుగురికి పద్మవిభూషణ్, 17 మందికి పద్మభూషణ్, 110 మందికి పద్మశ్రీ లభించాయి.

వీరిలో 8 మంది తెలుగు రాష్ట్రాలకు చెందిన వారు. ఇద్దరు తెలుగు వారికి పద్మవిభూషణ్ అవార్డు. పద్మవిభూషణ్ అవార్డుకు మాజీ ఉపరాష్ట్రపతి వెంకయ్యనాయుడు, మెగాస్టార్ చిరంజీవి ఎంపికయ్యారు. అలాగే తెలంగాణలో ఐదుగురు, ఏపీలో ఒకరు పద్మశ్రీ అవార్డులు అందుకున్నారు. నారాయణపేట జిల్లా దామరగిద్ద గ్రామానికి చెందిన బుర్రవీణ వాద్యకారుడు దాసరి కొండప్ప, జనగామ జిల్లాకు చెందిన యక్షగాన కళాకారుడు గడ్డం సమ్మయ్య, వేణు ఆనందాచారి, కేతావత్ సోమ్ లాల్, కూరెళ్ల విట్టలాచార్య పద్మశ్రీకి ఎంపికయ్యారు. ఏపీకి చెందిన హరికథా కళాకారిణి ఉమా మహేశ్వరి కూడా పద్మశ్రీ అవార్డును అందుకోనున్నారు.

* పద్మ అవార్డులను ప్రకటించిన కేంద్రం
* 2024 సంవత్సరానికి 132 మందికి పద్మ అవార్డులు
* ఐదు పద్మవిభూషణ్ అవార్డులు
* 17 మందికి పద్మభూషణ్ అవార్డులు
* 110 మందికి పద్మశ్రీ అవార్డులు
* తెలుగు వారికి 8 పద్మ అవార్డులు
* ఇద్దరికి పద్మవిభూషణ్, ఆరుగురికి పద్మశ్రీ
* ఏపీకి 2 పద్మవిభూషణ్ అవార్డులు, 1 పద్మశ్రీ అవార్డు
* తెలంగాణకు 5 పద్మశ్రీ అవార్డులు
* పద్మవిభూషణ్: వెంకయ్య నాయుడు, చిరంజీవి
* పద్మశ్రీ : వేలు ఆనందాచారి, దాసరి కొండప్ప, గడ్డం సమ్మయ్య, కేతావత్ సోమ్‌లాల్, కూరెళ్ల విట్టలాచార్య (తెలంగాణ), డి. ఉమా మహేశ్వరి
* ఉమా మహేశ్వరి – ఏపీకి చెందిన హరికథా కళాకారిణి

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *