బడ్జెట్ 2024: ఈ స్టాక్స్ పెరుగుతాయా…పెట్టుబడుతాయా లేదా?

స్టాక్ మార్కెట్‌లో పెట్టుబడి పెట్టే పెట్టుబడిదారులు బడ్జెట్ 2024 కోసం ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నారు. ఎందుకంటే దాదాపు ప్రతి సంవత్సరం బడ్జెట్ కాలంలో, స్టాక్ మార్కెట్‌లలోని వివిధ రకాల స్టాక్‌లు పెద్ద ర్యాలీని కలిగి ఉంటాయి. ఆ క్రమంలో పెట్టుబడిదారులకు మంచి లాభాలు వస్తాయి. గత ఏడాది బడ్జెట్ (బడ్జెట్ 2024) కేంద్ర ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్ మూలధన వ్యయంపై పెద్ద ప్రకటనలు చేశారు. దీని ప్రభావం పారిశ్రామిక షేర్లపై కనిపించింది.

బీహెచ్ఈఎల్, సీమెన్స్, ఎల్ అండ్ టీ, ఏబీబీ వంటి కంపెనీల ఆర్డర్ బుక్ పెరిగింది. ఫలితంగా బీఎస్ఈ ఇండస్ట్రియల్ ఇండెక్స్ గత ఏడాది కాలంలో 65 శాతం రాబడులను ఇచ్చింది. ఈ కాలంలో ఎల్ అండ్ టీ, బీహెచ్‌ఈఎల్, హెచ్‌ఏఎల్, ఏబీబీ వంటి కంపెనీల షేర్లు 32 నుంచి 166 శాతం మేర పెరిగాయి. ఈ నేప‌థ్యంలో ఈ ఏడాది ప్ర‌వేశ‌పెట్ట‌నున్న నాన్‌లిక్క‌ర్ బ‌డ్జెట్‌తో ఇండ‌స్ట్రియ‌ల్ షేర్ల‌తో పాటు ఇత‌ర షేర్ల‌లోనూ ర్యాలీ కొన‌సాగుతుందా అనేది ఇప్పుడు తెలుసుకుందాం.

మరిన్ని తాజా వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి: ఎలక్ట్రిక్ లూనా: వావ్ ఎలక్ట్రిక్ లూనా వస్తోంది..ఎప్పటికంటే ఎక్కువ

ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్ ఫిబ్రవరి 1న మధ్యంతర బడ్జెట్‌ను ప్రవేశపెట్టనున్నారు.ఈ బడ్జెట్‌లోని ప్రకటనలు పారిశ్రామిక షేర్లను పెంచే అవకాశం లేదని ఆర్థిక నిపుణులు అంటున్నారు. మధ్యంతర బడ్జెట్ కావడమే ఇందుకు కారణమని అంటున్నారు. వచ్చే ఆర్థిక సంవత్సరం తొలి త్రైమాసికంలో పారిశ్రామిక సంస్థలు బలహీనంగా ఉంటాయని అంచనా. ఈ నేపథ్యంలో స్టాక్ మార్కెట్ పై ఈ బడ్జెట్ పెద్దగా ప్రభావం చూపబోదని ఆర్థిక నిపుణులు అభిప్రాయపడుతున్నారు.

అయితే జులైలో వచ్చే పూర్తి బడ్జెట్ లో భారీ ప్రకటనలు ఉంటాయని ఇప్పుడు దాని ప్రభావం ఉండదని అంటున్నారు. ఎలక్ట్రిక్ వాహనాలు, హైడ్రోజన్ వాహనాల సబ్సిడీకి సంబంధించి ఈ బడ్జెట్‌లో ఏదైనా ప్రకటన రావచ్చని నిపుణులు చెబుతున్నారు. ఇది కాకుండా, ఎలక్ట్రిక్ వాహనాల విడిభాగాలపై పన్ను తగ్గింపుతో సహా ఇతర అంశాలపై కూడా ప్రకటనలు చేయనున్నారు. ఈ క్రమంలో డిఫెన్స్, ఆటోమొబైల్, ప్యాకేజింగ్, ఇన్సూరెన్స్ సహా పలు ఐటీ షేర్లు కోలుకునే అవకాశం ఉందని నిపుణులు చెబుతున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 26, 2024 | 03:16 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *