‘కెప్టెన్ మిల్లర్’ రివ్యూ: ధనుష్‌ను మాత్రమే కాపాడాలి!

కెప్టెన్ మిల్లర్ మూవీ రివ్యూ

తెలుగు360 రేటింగ్: 2.5/5

ధనుష్ నటనే కాదు కథల ఎంపిక కూడా ప్రత్యేకం. ‘సాని కైదం’ సినిమాతో అందరి దృష్టిని ఆకర్షించిన దర్శకుడు అరుణ్ మాథేశ్వరన్ ఇప్పుడు పీరియాడికల్ యాక్షన్ డ్రామాను తెరకెక్కించాడు. అదే.. కెప్టెన్ మిల్లర్. ఈ సినిమాని సంక్రాంతికి విడుదల చేయాలనుకున్నారు, అయితే థియేటర్ సమస్యల కారణంగా తెలుగు వెర్షన్ ఇప్పుడు రిపబ్లిక్ డేకి వచ్చింది. తెలుగు ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చిన ‘సర్’ తర్వాత ధనుష్ చేస్తున్న సినిమా ఇదే. మరి ఈ మిల్లర్ అతడిని తెలుగు ప్రేక్షకులకు దగ్గర చేశాడా? ఈ కెప్టెన్ పోరాటం ఆకట్టుకునేలా ఉందా?

అది 1930. బ్రిటిష్ వారు దేశాన్ని పాలించారు. ఈ పట్టణంలో 600 సంవత్సరాల నాటి శివాలయం ఉంది. ఆ ఊరిలో వెనుకబడిన తరగతికి చెందిన అగ్ని (ధనుష్) అనే కుర్రాడు చిన్నప్పటి నుంచి ప్రతిదానికీ అవమానానికి గురవుతాడు. ఆ పట్టణంలోని శివాలయంలోకి అతని వర్గానికి ప్రవేశం లేదు. కానీ ఆ శివాలయం నిర్మాణానికి కారణం ఆయన కులమేనని చరిత్ర చెబుతోంది. మరోవైపు, అగ్ని సోదరుడు శివన్న (శివ రాజ్ కుమార్) బ్రిటిష్ వారికి వ్యతిరేకంగా స్వాతంత్ర్యం కోసం పోరాడుతున్నాడు. అగ్ని బ్రిటిష్ సైన్యంలో చేరాలని నిర్ణయించుకున్నాడు. సైన్యంలో చేరిన తర్వాత అధికారులు అగ్ని పేరును మిల్లర్‌గా మార్చారు. బ్రిటీష్ సైనికుడు అగ్నిని ఊహించని సంఘటనగా మార్చాడు. ఇది అతని ప్రయాణాన్ని మారుస్తుంది. ఆ తర్వాత మిల్లర్ బ్రిటిష్ ఆర్మీకి కావలసిన మోస్ట్ వాంటెడ్ క్రిమినల్ అవుతాడు. తరువాత ఏం జరిగింది? అతను అగ్ని సైన్యంలో ఎందుకు చేరాలనుకున్నాడు? అతని కోసం బ్రిటిష్ సైన్యం ఎందుకు వేటాడుతోంది? ఈ కథలో ఊరి శివాలయం చరిత్ర ఎలాంటి పాత్ర పోషించింది? పుట్టిన ఊరు కోసం మిల్లర్ ఎలాంటి పోరాటం చేశాడు? ఇదంతా తెరపై చూడాల్సిందే.

కొన్ని కథలు నిజంగా ఆలోచింపజేస్తాయి. కెప్టెన్ మిల్లర్ పాయింట్ కూడా ఇదే. ఓ దేవాలయం, రాజు, అణగారిన వర్గం, బ్రిటిష్ పాలన, స్వాతంత్య్ర పోరాటం ఇలా నాలుగు కోణాల్లో కథను ఆసక్తికరంగా తెరకెక్కించాడు దర్శకుడు. శివన్న స్వరాజ్యం కోసం పోరాడుతున్నాడు. స్వరాజ్యం వస్తే స్వేచ్ఛ దొరుకుతుందని ఆయన ఉద్దేశం. స్వరాజ్యం వచ్చినా తమ జీవితాల్లో మార్పు రాదని, సమాజంలో సముచిత గౌరవం దక్కదని అగ్నికి భావం. బ్రిటీష్ ప్రభువుల పాలన, తను వెళ్లిపోతే మరో మహానుభావుడు వస్తాడని, లేకుంటే తన వర్గాన్ని అణచివేస్తామనే నైరాశ్యంలో అగ్నికి. కనీసం బ్రిటీష్ ఆర్మీలో ఉంటే యూనిఫారైనా ఇచ్చి గౌరవిస్తారని భావించి అందులో చేరాడు. సైన్యంలో చేరిన తర్వాత అగ్ని సైన్యాన్ని ఎదుర్కొన్న సంఘటన వీక్షకుడికి ఉద్వేగభరితమైన క్షణాన్ని ఇస్తుంది. దీంతో ఈ కథపై అంచనాలు భారీగా పెరిగాయి. కానీ ఆ అంచనాలను తారుమారు చేస్తూ అక్కడి నుంచి కథను నిస్సారంగా నడిపిన వైనం ప్రేక్షకులకు డల్‌గా అనిపిస్తుంది.

మిల్లర్ పాత్రకు మొదటి నుండి లక్ష్యం లేదు. ప్రతి పాత్రకి ఒక లక్ష్యం ఉండాల్సిన అవసరం లేదు, కానీ తెరపై జరిగే సన్నివేశాలన్నీ ఒక లక్ష్యం దిశగా సాగుతున్నాయని ప్రేక్షకులు భావించాలి. అప్పుడే కథలో జరిగే సన్నివేశాలకు కనెక్ట్ అవ్వగలడు. కెప్టెన్ మిల్లర్‌తో అలాంటి భావోద్వేగ సంబంధాన్ని కోల్పోయాడు. మిల్లర్, తిరుగుబాటుదారుడిగా మారిన తర్వాత, అతని ప్రయాణం అస్పష్టంగా ఉంది. ఒక దశలో దర్శకుడు ఏ పాయింట్ చెప్పాలనుకుంటున్నాడో అర్థంకాదు. చాలా సన్నివేశాల తర్వాత ఇది శివాలయం చరిత్ర మరియు దానిని నిరూపించడానికి ప్రయాణం అనిపిస్తుంది. హీరో పాత్రను చాలా క్లిష్టంగా తీర్చిదిద్దారు దర్శకుడు. అతని పాత్రలో కొన్ని పొరలు ఉంటాయి. సమస్య ఏమిటంటే అవి ప్రేక్షకుల రిజిస్టర్ కావు. అతను సిలోన్ వెళ్లబోతున్న ఇంటర్వెల్ ఎపిసోడ్‌లో ప్రేక్షకులకు ఎలాంటి ఎమోషన్ కలగకపోవడానికి కారణం ఇదే. సెకండాఫ్‌లో కథ మొత్తం శివాలయం చుట్టూ తిరుగుతుంది. ద్వితీయార్ధంలో యాక్షన్ పార్ట్ ఎక్కువ. వరుసగా మూడు భారీ యాక్షన్ సీక్వెన్సులు ఉండనున్నాయి. కానీ ఆ యాక్షన్‌లోని ఎమోషన్‌ని ప్రేక్షకులు పెద్దగా పట్టించుకోరు. యాక్షన్ సీక్వెన్స్‌లు బాగా చిత్రీకరించారు కానీ కొన్ని సహజంగా లేవు. యుద్ధ ఎపిసోడ్‌లలో బుల్లెట్లు పేలుతూనే ఉంటాయి. మీరు ఒక దశలో పదేపదే శబ్దాలు మరియు దృశ్యాలను చూస్తున్నారా? సినిమాకి ఓపెన్ ఎండింగ్ ఇచ్చి పార్ట్ 2కి లీడ్ చేశారనే ఫీలింగ్ కూడా ఉంది.

ధనుష్ నటన గురించి ప్రత్యేకంగా చెప్పాల్సిన పనిలేదు. ఇందులో మూడు విభిన్నమైన గెటప్‌లలో కనిపించే అవకాశం వచ్చింది. సాధారణ యువకుడిగా, సైనికుడిగా, రెబల్ గా మూడు గెటప్ లలో వైవిధ్యం చూపించాడు. యాక్షన్ సీక్వెన్స్‌లలో మంచి ఈజ్ చూపించాడు. కెప్టెన్ మిల్లర్ ధనుష్ వన్ మ్యాన్ షో. ఆయన కోసమే మనం ఈ సినిమా చూడగలం. ఈ సినిమాను కాపాడగల అస్త్రం ఆయనే. మిల్లర్ పాత్రలో అసురన్ మరియు కర్ణ షేడ్స్ కూడా కనిపిస్తాయి. శివన్న పాత్రలో కనిపించిన శివరాజ్ కుమార్ది అతిథి పాత్రను పోలిన పాత్ర. నాలుగు సన్నివేశాలున్నాయి. చివరికి జైలర్ టైపులో అడుగుపెట్టాలని అనుకున్నారు కానీ ఈ వార్ యాక్షన్ లో అది కుదరలేదు. భానుమతి పాత్రలో నటించిన ప్రియాంకకు అరుల్ మోహన్ పాత్రలో క్లారిటీ లేదు. ఆ పాత్రలో నటించిన ఆమెకు కూడా జమీందారీ కుటుంబంలో వారసత్వం గురించి ఖచ్చితంగా తెలియదు. అతని నటన రొటీన్‌కు భిన్నంగా ఉంటుంది. రఫీ పాత్రలో నటించిన సందీప్ కిషన్ మరో అతిథి పాత్రలో కనిపించనున్నాడు. కాళీ వెంకట్ , జయప్రకాష్ లతో పాటు మిగతా పాత్రలు ఓ రేంజ్ లో ఉంటాయి.

సాంకేతికంగా మిల్లర్‌కి మంచి మార్కులు పడ్డాయి. జీవీ ప్రకాష్ బ్యాక్ గ్రౌండ్ మ్యూజిక్ ఇంపాక్ట్ చేశాడు. ముఖ్యంగా యాక్షన్ సీక్వెన్స్‌లో చేసిన బీజీఎం అద్భుతంగా ఉంది. సిద్ధార్థ్ కెమెరా పనితనం ఆకట్టుకుంది. విజువల్స్ ప్రేక్షకుడిని బ్రిటిష్ కాలం నాటికే తీసుకెళ్తాయి. రామలింగం ప్రొడక్షన్ డిజైన్ బాగుంది. ప్రతిదీ నిజమైన ప్రదేశంలో జరిగింది మరియు పాతకాలపు ప్రభావాన్ని తీసుకువచ్చింది. నిర్మాణంలో పడిన కష్టం తెరపై స్పష్టంగా కనిపించింది. తెలుగు డబ్బింగ్‌ని లైట్ తీసుకున్నట్లు తెలుస్తోంది. సింక్ అనే పదం తప్ప, డైలాగ్స్‌లో ఫ్లో లేదు. ఎంచుకున్న పదాలు కూడా క్లాసికల్‌లో ఒకటి, మరొకటి వ్యావహారికం మరియు మరొకటి జానపదం. శీర్షికలు మరియు ఉప శీర్షికల గురించి ప్రత్యేకంగా ప్రస్తావించాలి. టైటిల్స్‌లో క్షమించరాని తప్పులు ఉన్నాయి. గూగుల్ ట్రాన్స్‌లేటర్‌తో తెలుగు టైటిల్స్ పెట్టడం హాస్యాస్పదంగా ఉంది. డబ్బింగ్ విషయంలో నిర్మాతలు తీసుకుంటున్న జాగ్రత్తలకు ఇది అద్దం పడుతోంది. కనీసం తెలుగులో విడుదల చేసే నిర్మాతలైనా చూడాలి. మొత్తంమీద, కెప్టెన్ మిల్లర్ రెండు భావోద్వేగ సన్నివేశాలు మరియు మూడు యాక్షన్ సన్నివేశాలతో కూడిన పీరియాడికల్ యాక్షన్ డ్రామా. అయితే ఈ విశేషాలను ఆస్వాదించాలంటే ఓపిక పట్టాల్సిందే.

తెలుగు360 రేటింగ్: 2.5/5

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ ‘కెప్టెన్ మిల్లర్’ రివ్యూ: ధనుష్‌ను మాత్రమే కాపాడాలి! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *