ఇమ్మాన్యుయేల్ మాక్రాన్: 2030.. 30 వేల మంది భారతీయ విద్యార్థులు: మాక్రాన్

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 26, 2024 | 10:58 AM

భారత గణతంత్ర దినోత్సవ వేడుకలకు (ఇండియా రిపబ్లిక్ డే – 2024) ముఖ్య అతిథిగా హాజరైన ఫ్రెంచ్ అధ్యక్షుడు ఇమ్మాన్యుయేల్ మాక్రాన్, భారత్ మరియు ఫ్రాన్స్ మధ్య మైత్రిని బలోపేతం చేసే ప్రక్రియలో కీలక అడుగు వేశారు. 2030 నాటికి 30 వేల మంది భారతీయ విద్యార్థులకు ఫ్రెంచ్ యూనివర్సిటీల్లో ప్రవేశం కల్పించేందుకు చర్యలు తీసుకుంటున్నామని చెప్పారు.

ఇమ్మాన్యుయేల్ మాక్రాన్: 2030.. 30 వేల మంది భారతీయ విద్యార్థులు: మాక్రాన్

ఢిల్లీ: భారత గణతంత్ర దినోత్సవ వేడుకలకు (ఇండియా రిపబ్లిక్ డే – 2024) ముఖ్య అతిథిగా హాజరైన ఫ్రెంచ్ అధ్యక్షుడు ఇమ్మాన్యుయేల్ మాక్రాన్, భారత్ మరియు ఫ్రాన్స్ మధ్య మైత్రిని బలోపేతం చేసే ప్రక్రియలో కీలక అడుగు వేశారు. 2030 నాటికి 30 వేల మంది భారతీయ విద్యార్థులకు ఫ్రెంచ్ యూనివర్సిటీల్లో ప్రవేశం కల్పించేందుకు చర్యలు తీసుకుంటున్నామని చెప్పారు.

ఇరు దేశాల మధ్య సంబంధాలు మరింత బలపడతాయని ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు. దీనికి సంబంధించి, ఇది Ex లో పోస్ట్ చేయబడింది. రిపబ్లిక్ డే సందర్భంగా తన పర్యటన రెండు దేశాల మధ్య సంబంధాలను మరింత బలోపేతం చేస్తుందని మాక్రాన్ ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు. అందరికీ ఫ్రెంచ్, మంచి భవిష్యత్తు కోసం ఫ్రెంచ్ అనే విధానాన్ని పాఠశాలల్లో అమలు చేస్తున్నామని, ఫ్రెంచ్ నేర్చుకునేలా శిక్షణ ఇస్తున్నామని వివరించారు.

ఫ్రెంచ్ మాట్లాడలేని వారు తమ దేశంలోని యూనివర్సిటీల్లో ఎలాంటి ఇబ్బందులు లేకుండా చేరేందుకు ఈ శిక్షణ ఉపయోగపడుతుందని వివరించారు. అక్కడ చదివిన భారతీయ విద్యార్థులకు వీసా ప్రక్రియను క్రమబద్ధీకరిస్తామని చెప్పారు.

2025 నాటికి 20 వేల మంది విద్యార్థులను ఫ్రాన్స్‌కు తీసుకెళ్లడమే లక్ష్యం. మాక్రాన్ ప్రభుత్వం 2018లో క్యాంపస్ ఫ్రాన్స్ అనే కార్యక్రమాన్ని ప్రారంభించింది. ఫ్రాన్స్‌లో చదువుకోవడానికి ఆసక్తి ఉన్న భారతీయ విద్యార్థులకు ఇది సహాయపడుతుంది. దీన్ని ప్రారంభించిన తర్వాత యూనివర్సిటీల్లో చదివే విద్యార్థుల సంఖ్య 20 శాతానికి పైగా పెరిగింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 26, 2024 | 11:00 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *