ఫైటర్ మూవీ రివ్యూ, రేటింగ్, పబ్లిక్ టాక్

తెలుగు360 రేటింగ్: 2.5/5

రొమాంటిక్ కామెడీలు చేసే సిద్ధార్థ్ ఆనంద్ మార్గాన్ని మార్చిన హీరో హృతిక్ రోషన్. సిద్ధార్థ్‌ కామెడీ జోనర్‌ని వదిలేసి లార్జర్‌ దేన్‌ లైఫ్‌ స్టోరీస్‌ వైపు వచ్చిన మొదటి సినిమా ‘బ్యాంగ్‌ బ్యాంగ్‌’తో కలిసి వచ్చింది. తర్వాత వీరిద్దరూ కలిసి చేసిన ‘యుద్ధం’ సినిమా ప్రేక్షకులను అలరించింది. షారుఖ్ ఖాన్ ‘పఠాన్’తో బిలియన్లు ఇచ్చిన దర్శకుల జాబితాలో సిద్ధార్థ్ చేరిపోయాడు. ఇప్పుడు హృతిక్ రోషన్ ‘ఫైటర్’ చేశాడు. ఎయిర్ ఫోర్స్ యాక్షన్ సినిమాలు ఇక్కడ చాలా అరుదు. అలాంటి అరుదైన జానర్‌లో వచ్చిన ఈ సినిమా ప్రేక్షకులకు ఎలాంటి అనుభూతినిచ్చింది? హృతిక్, సిద్ధార్థ్‌లకు మరో హిట్?

సంషేర్ పఠానియా అలియాస్ పాటీ (హృతిక్ రోషన్), మినల్ (దీపికా పదుకొణె), తాజ్ (కరణ్ గ్రోవర్) మరియు బషీర్ (అక్షయ్ ఒబెరాయ్) భారత వైమానిక దళంలో స్క్వాడ్రన్ లీడర్‌లు. వారు రాకీ (అనిల్ కపూర్) నాయకత్వంలో పని చేస్తారు. పాటీ ఒక ఉగ్రమైన ఎయిర్ ఫైటర్. నిబంధనలను ఉల్లంఘించి సాహసాలు చేస్తుంటాడు. తన దూకుడు స్వభావం కారణంగా ఒక పోరాట యోధుడు కూడా ఓడిపోవాల్సి వస్తుంది. ఆ బాధ పాటీని వెంటాడుతోంది. పుల్వామా ఉగ్రదాడికి ప్రతీకారంగా పాటీ అండ్ టీమ్ పాకిస్థాన్‌లోని ఉగ్రవాద స్థావరాలను లక్ష్యంగా చేసుకుని సర్జికల్ స్ట్రైక్‌కు సిద్ధమవుతారు. తరువాత ఏం జరిగింది? ఈ దాడిలో పాటీ అండ్ టీమ్ ఎలాంటి పోరాటాన్ని ప్రదర్శించారు? ఉగ్రవాదులను మట్టుబెట్టే క్రమంలో ఎలాంటి సవాళ్లు ఎదురయ్యాయి అనేది మిగతా కథ.

ఎయిర్ ఫోర్స్ – టెర్రరిజం నేపథ్యంలో బాలీవుడ్ యాక్షన్ మసాలా అంశాలతో రూపొందించిన వైమానిక అడ్వెంచర్ మూవీ ఇది. ఇండియా వర్సెస్ పాకిస్థాన్‌గా యుద్ధం, పఠాన్ చిత్రాలను రూపొందించిన దర్శకుడు సిద్ధార్థ్ ఆనంద్, భారత వైమానిక దళం- టెర్రరిజం చుట్టూ యుద్ధాన్ని రూపొందించారు. కథ నెమ్మదిగా మరియు నెమ్మదిగా ప్రారంభమవుతుంది. పాత్రలు మరియు ఎయిర్ ఫోర్స్ సెట్టింగ్‌లను పరిచయం చేయడానికి కొంచెం ఎక్కువ సమయం పట్టింది. పుల్వామా దాడి తర్వాత కథ సీరియస్‌గా మారింది. వాయుసేన పోరాటాల నేపథ్యంలో వచ్చిన సినిమాలు చాలా తక్కువ. పెద్ద కాన్వాస్‌పై ఇంత గాలి ఫైట్ చేస్తున్న ప్రేక్షకులకు ఇది థ్రిల్ ఇస్తుంది. అయితే ఏ యాక్షన్ సినిమాకైనా కోర్ ఎమోషన్ చాలా ముఖ్యం. అందులో ఆ ఎమోషన్ లేదు. అంతేకాదు ఈ కథను ప్రేక్షకులు ముందే ఊహించినట్లుగా రాసుకున్నాడు. తెరపై అలాంటి సన్నివేశాలు ఉన్నా అవి అంతగా థ్రిల్ కలిగించవు.

అంతేకాదు ఈ సినిమా ప్రారంభం నుంచి చివరి వరకు అడుగడుగునా హాలీవుడ్ సినిమా ‘టాప్ గన్’ పోలికలు కనిపిస్తున్నాయి. హీరో క్యారెక్టరైజేషన్, కథ నడిపిన విధానం, యాక్షన్, కాస్ట్యూమ్స్ అన్నీ ‘టాప్ గన్’ని గుర్తు చేస్తాయి. సెకండాఫ్ స్టార్ట్ అయ్యాక ఫైటర్ పోస్ట్ వదిలేసి ట్రైనర్ గా వస్తాడు హృతిక్. సెకండాఫ్‌లో యాక్షన్‌ని పక్కన పెట్టి హ్యూమన్‌ ఎమోషన్‌తో కొత్త డ్రామాను నడిపించే ప్రయత్నం చేశారు. కానీ అది అంత సేంద్రీయంగా లేదు. మినాల్ పాత్రలో అదా లింగ సమానత్వం గురించి కొన్ని సన్నివేశాలను కూడా పోషించింది. ఇలాంటి దేశభక్తి యాక్షన్ డ్రామాలకు ఇంత ట్రాక్ వేయడం చాలా కష్టం. కానీ అశుతోష్ రానా, దీపిక వంటి పెర్ఫార్మర్స్‌తో చివర్లో కాస్త టచ్‌గా ఉంటుంది. ఇక క్లైమాక్స్‌ని అరగంట ముందే ప్రేక్షకులు అంచనా వేస్తున్నారు. ఆ ఊహకు సరిపోయే గాలిలో విన్యాసాలు చేస్తారు. యాక్షన్ విషయానికి వస్తే టాప్ గన్ లానే సహజత్వం చూపించి ఉంటే బాగుండేది. ఈ విషయంలో బాలీవుడ్ యాక్షన్ కనిపిస్తోంది. కొన్ని చోట్ల యుద్ధ విమానాలను ఆటోలు నడుపుతూ.. గాలిలో వార్నింగ్‌లు ఇవ్వడం సినిమా స్వేచ్చకు మించినది.

ఫైటర్ ప్యాటీ పాత్రకు హృతిక్ రోషన్ కట్ పర్ఫెక్ట్. కథ, కథనాలు బలహీనంగా ఉన్నప్పటికీ తన స్క్రీన్ ప్రెజెన్స్‌తో దాన్ని పట్టుకున్నాడు. ఎమోషనల్ సీన్స్ ని సెటిల్ చేశాడు. అలాంటి పాత్రలకు అతని ఫిట్‌నెస్ ప్లస్సవుతుంది. గాలిలో ఎగురుతూ పోట్లాట పట్టుకున్నా నమ్మశక్యంగానే ఉంటుంది. తెరపై ఆయన సాలిడ్‌గా కనిపించడం వల్లే ఇది సాధ్యమైంది. ఈ కథలో దీపికకు చెప్పుకోదగ్గ స్కోప్ లేదు. కేవలం లింగ సమానత్వం చెప్పడానికే పాత్ర తీసుకున్నారనే ఫీలింగ్ కలుగుతుంది. అనిల్ కపూర్ హుందాగా కనిపించాడు. వినయ్ వర్మకు కూడా మంచి పాత్ర దక్కింది. కరణ్ సింగ్ గ్రోవర్ మరియు అక్షయ్ ఒబెరాయ్ తమ వంతు న్యాయం చేసారు. టెర్రరిస్టుగా రిషబ్ సాహ్ని పాత్ర మరింత బలంగా ఉండాలి. ఉగ్రవాదాన్ని ఏరివేయడం తప్ప అతనికి ఎలాంటి లక్ష్యం లేదని తెలుస్తోంది. అది బలహీనతగా మారింది. ఇతర పాత్రలు పరిమితం.

సాంకేతికంగా సినిమా రిచ్‌గా కనిపిస్తోంది. పాటలకు స్కోప్ లేదు కానీ సంచిత్-అంకిత్ అందించిన స్కోర్ బాగుంది. సచిత్ పాలోస్ కెమెరా వర్క్ కి మంచి మార్కులు పడ్డాయి. గ్రాఫిక్స్ వర్క్ బాగుంది. వారు గాలి పోరాటాలను చాలా వాస్తవికంగా చూపించగలరు. టాప్ గన్ లాంటి ఎయిర్ యాక్షన్‌లను చూడని ప్రేక్షకులకు ఫైటర్ యాక్షన్ కొత్త అనుభూతిని అందించే అవకాశం ఉంది. కానీ ఫైటర్ కథ, కథనంలో పెద్దగా ప్రభావం చూపలేదు. దర్శకుడు సిద్ధార్థ్ ఆనంద్ తెరకెక్కించిన ‘పఠాన్’ సినిమాపై కొన్ని విమర్శలు వచ్చాయి. లార్జర్ దాన్ లైఫ్ ఎలిమెంట్స్‌ని చూపించేందుకే లాజిక్‌ని వదిలేశారనే వ్యాఖ్యలు వినిపించాయి. కానీ షారుక్ స్టార్ డమ్ అక్కడ మ్యాజిక్ చేసింది. ఇప్పుడు హృతిక్ రోషన్ చరిష్మా ఎంత మ్యాజిక్ చేస్తుందో ఫైటర్ బాక్స్ ఆఫీస్ విజయం ఆధారపడి ఉంటుంది.

తెలుగు360 రేటింగ్: 2.5/5

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *