భారత్ వర్సెస్ ఇంగ్లండ్ : తొలి టెస్టులో ఇంగ్లండ్ విజయం.. భారత్ చేతులెత్తేసింది

హైదరాబాద్‌లోని ఉప్పల్ స్టేడియంలో ఇంగ్లండ్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో భారత్ ఓడిపోయింది. రెండో ఇన్నింగ్స్‌లో 231 పరుగుల స్వల్ప లక్ష్యంతో బరిలోకి దిగిన భారత్.. ఆ లక్ష్యాన్ని చేరుకోలేకపోయింది. భారత బ్యాట్స్‌మెన్ నిలకడగా రాణించకపోవడమే ఈ ఓటమికి కారణం. కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ (39), కేఎల్ రాహుల్ (22), శ్రీకర్ భరత్ (28), అశ్విన్ (28) పర్వాలేదనిపిస్తున్నారు. మిగతా ఆటగాళ్లంతా తీవ్ర నిరాశకు గురయ్యారు. ముఖ్యంగా.. ఎన్నో ఆశలు పెట్టుకున్న శుభమన్ గిల్ (0), శ్రేయాస్ అయ్యర్ (13) చేతులెత్తేశారు.

తొలుత.. భారత ఓపెనర్లు జట్టుకు శుభారంభం అందించారు. తొలి వికెట్‌కు రోహిత్, జైస్వాల్ 42 పరుగుల భాగస్వామ్యాన్ని జోడించారు. తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో పిడుగులా చెలరేగిన జైస్వాల్.. రెండో ఇన్నింగ్స్‌లోనూ అదే దూకుడు ప్రదర్శిస్తాడని అంతా భావించారు. కానీ.. అందుకు భిన్నంగా 15 పరుగులకే ఔటయ్యాడు. అతను ఔటయ్యాక భారత్ క్రమంగా వికెట్లు కోల్పోవడం ప్రారంభించింది. 119 పరుగులకే ఏడు వికెట్లు కోల్పోవడాన్ని చూసి.. టీమిండియా ఇప్పటి నుంచే జెండా ఎగురవేస్తుందని భావించారు. తర్వాత శ్రీకర్, అశ్విన్ మళ్లీ మ్యాచ్‌పై ఆశలు పెంచుకున్నారు. వీరిద్దరూ కలిసి ఎనిమిదో వికెట్‌కు 57 పరుగులు జోడించారు.

కథ అయిపోయింది అనుకున్న తరుణంలో…శ్రీకర్, అశ్విన్ అద్భుతంగా ఆడటంతో మ్యాచ్ భారత్ వైపు మళ్లింది. వీరిద్దరూ ఇలాగే ఆడితే భారత్ గెలుస్తుందని అంతా ఫిక్స్ అయిపోయారు. కానీ.. అంతలోనే ఇద్దరూ తమ వికెట్లు సమర్పించుకున్నారు. ఒకరి తర్వాత ఒకరు బయటపడ్డారు. ఆశలు సన్నగిల్లుతున్నాయి. చివర్లో సిరాజ్‌, బుమ్రా కూడా బాగానే పోరాడారు. కాసేపటికే ఇంగ్లండ్ జట్టును ఓడించింది. కానీ.. సిరాజ్ అనవసరంగా ముందుకొచ్చి భారీ షాట్ కొట్టబోయి స్టంపౌట్ అయ్యాడు. ఫలితంగా భారత్‌ ఆలౌటైంది, అయితే ఇంగ్లండ్‌ 28 పరుగుల తేడాతో విజయం సాధించింది.

ఇక ఇంగ్లండ్ బౌలర్ల విషయానికొస్తే.. టీమ్ ఇండియా బ్యాటింగ్ పతనాన్ని టామ్ హార్ట్లీ శాసించాడు. ఏకంగా ఏడు వికెట్లు తీశాడు. ఆరంభం నుంచి కీలక వికెట్లు తీసి.. తన జట్టు విజయంలో ప్రధాన పాత్ర పోషించాడు. తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో రెండు వికెట్లు మాత్రమే తీసి భారీ పరుగులు చేశాడు. కానీ రెండో ఇన్నింగ్స్‌లో బంతిని తిప్పి ఏడు వికెట్లు తీశాడు. జాక్ లీక్, జో రూట్ చెరో వికెట్ తీశారు. ఈ విజయంతో ఐదు టెస్టు మ్యాచ్‌ల సిరీస్‌లో ఇంగ్లండ్ 1-0 ఆధిక్యంలో నిలిచింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *