ఉత్తమ నటుడు రణబీర్, ఉత్తమ నటి అలియా

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 30, 2024 | 05:27 AM

బాలీవుడ్ అత్యంత ప్రతిష్టాత్మకమైన ఫిల్మ్‌ఫేర్ అవార్డుల వేడుక గుజరాత్‌లో ఆదివారం సాయంత్రం కలర్‌ఫుల్‌గా జరిగింది. 2023లో విడుదలైన చిత్రాల విజేతలకు అవార్డులు అందజేశారు.

ఉత్తమ నటుడు రణబీర్, ఉత్తమ నటి అలియా

  • 12వ G ఫెయిల్‌కు ఆరు అవార్డులు

  • కలర్ ఫుల్ ఫిల్మ్ ఫేర్ అవార్డుల వేడుక

బాలీవుడ్ అత్యంత ప్రతిష్టాత్మకమైన ఫిల్మ్‌ఫేర్ అవార్డుల వేడుక గుజరాత్‌లో ఆదివారం సాయంత్రం కలర్‌ఫుల్‌గా జరిగింది. 2023లో విడుదలైన చిత్రాల విజేతలకు అవార్డులు ప్రదానం చేశారు. చివరిగా ‘పఠాన్’, ‘జవాన్’, ‘డాంకీ’ చిత్రాలతో వరుస విజయాలతో ముందంజలో ఉన్న షారుఖ్ ఖాన్ పేరు ఉత్తమ నటుడిగా నామినేషన్ల జాబితాలో ఉన్నప్పటికీ.. సంవత్సరం, ‘యానిమల్’లో అద్భుతంగా నటించిన రణబీర్ కపూర్‌కు ఈ అవార్డు వచ్చింది. వివాదాల మధ్య ఈ సినిమా ఘనవిజయం సాధించడం గమనార్హం. ఈ చిత్రానికి ఉత్తమ నటుడి అవార్డుతోపాటు మరో మూడు అవార్డులు వచ్చాయి. షారుఖ్ ఖాన్ చిత్రం ‘జవాన్’ యాక్షన్ మరియు VFX కోసం రెండు అవార్డులతో సరిపెట్టుకోవాల్సి వచ్చింది. ఉత్తమ నటుడిగా నామినేట్ అయిన మరో హీరో విక్కీ కౌశల్ ‘డాంకి’ చిత్రానికి గానూ ఉత్తమ సహాయ నటుడి అవార్డును గెలుచుకున్నాడు. ‘రాఖీ ఔర్ రాణికీ ప్రేమ్ కహానీ’లో నటనకు గానూ అలియా భట్ ఉత్తమ నటి అవార్డును గెలుచుకుంది. ఈ సినిమాలో నటించిన షబానా అజ్మీకి ఉత్తమ సహాయ నటి అవార్డు లభించింది. ఇటీవల వచ్చిన ’12టీజీ ఫెయిల్’ చిత్రం ఉత్తమ చిత్రం అవార్డును అందుకోవడమే కాకుండా మరో ఐదు అవార్డులను కైవసం చేసుకుంది. ఈ చిత్రానికి దర్శకత్వం వహించిన విధు వినోద్ చోప్రా ఉత్తమ దర్శకుడిగా ఎంపికయ్యారు. మనోజ్ వాజ్‌పేయి ‘జోరం’ చిత్రానికి క్రిటిక్స్ బెస్ట్ ఫిల్మ్ అవార్డు.. డేవిడ్ ధావన్‌ను లైఫ్‌టైమ్ అచీవ్‌మెంట్ అవార్డుతో సత్కరించారు. తారల డ్యాన్స్, డ్యాన్స్‌లతో వేడుక ఆద్యంతం ఆసక్తికరంగా సాగింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 30, 2024 | 05:27 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *