డాక్టర్ రెడ్డీస్ లాభం రూ.1,379 కోట్లు

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – జనవరి 31, 2024 | 01:22 AM

డిసెంబర్‌తో ముగిసిన ప్రస్తుత ఆర్థిక సంవత్సరం మూడో త్రైమాసికం (క్యూ3)లో డాక్టర్ రెడ్డీస్ లేబొరేటరీస్ మార్కెట్ అంచనాల కంటే మెరుగైన ఆర్థిక ఫలితాలను ప్రకటించింది. అక్టోబర్-డిసెంబర్ త్రైమాసికానికి కంపెనీ రూ.7,215 కోట్ల…

డాక్టర్ రెడ్డీస్ లాభం రూ.1,379 కోట్లు

  • Q3 లాభం అంచనాలను అధిగమించింది

  • ఆదాయంలో 7 శాతం వృద్ధి

  • విదేశీ మార్కెట్లను సమీకరించండి

హైదరాబాద్: డిసెంబర్‌తో ముగిసిన ప్రస్తుత ఆర్థిక సంవత్సరం మూడో త్రైమాసికం (క్యూ3)లో డాక్టర్ రెడ్డీస్ లేబొరేటరీస్ మార్కెట్ అంచనాల కంటే మెరుగైన ఆర్థిక ఫలితాలను ప్రకటించింది. అక్టోబర్-డిసెంబర్ త్రైమాసికానికి కంపెనీ రూ.7,215 కోట్ల ఏకీకృత ఆదాయంపై రూ.1,379 కోట్ల నికర లాభాన్ని ఆర్జించింది. గత ఆర్థిక సంవత్సరం ఇదే కాలంతో పోలిస్తే ఆదాయం 7 శాతం, నికర లాభం 11 శాతం పెరిగింది. ఉత్తర అమెరికా మరియు యూరప్ మార్కెట్లలో కంపెనీకి ఉన్న ఔషధాల మార్కెట్ వాటా పెరగడం మరియు కొత్త ఔషధాలను విడుదల చేయడంతో, గత త్రైమాసికంలో కంటే అమ్మకాలు పెరిగాయి. దీంతో మూడో త్రైమాసికంలో మంచి ఆర్థిక ఫలితాలు సాధించగలిగాం’’ అని కంపెనీ కో-ఛైర్మన్, ఎండీ జి.వి.ప్రసాద్ తెలిపారు.

విదేశీ మార్కెట్లకు మద్దతు ఇచ్చింది

డిసెంబర్ త్రైమాసికంలో డాక్టర్ రెడ్డీస్ దేశీయ మార్కెట్ ఆదాయం రూ.1,180 కోట్లకు చేరుకుంది. 2022-23 ఆర్థిక సంవత్సరం డిసెంబర్ త్రైమాసికంతో పోలిస్తే ఇది ఐదు శాతం మాత్రమే ఎక్కువ. అయితే ఇదే సమయంలో విదేశీ మార్కెట్ల నుంచి జనరిక్ ఔషధాల ఆదాయం 7 శాతం పెరిగి రూ.6,300 కోట్లకు చేరుకుంది. ఇందులో ఉత్తర అమెరికా మార్కెట్ ఆదాయం 9 శాతం పెరిగి రూ. 3,349 కోట్లకు చేరుకోగా, యూరప్ ఆదాయం 15 శాతం పెరిగి రూ. 500 కోట్లు. దీంతో మూడో త్రైమాసికంలో కంపెనీ మంచి ఆర్థిక ఫలితాలను సాధించగలిగింది.

ఆర్ అండ్ డి వ్యయం రూ.560 కోట్లు

డాక్టర్ రెడ్డీస్ మార్కెట్‌పై మంచి పట్టును కలిగి ఉన్నప్పటికీ పరిశోధన మరియు అభివృద్ధి (R&D) కోసం భారీగా ఖర్చు చేస్తుంది. దీనికి రూ. డిసెంబర్ త్రైమాసికంలో కూడా దీని కోసం 560 కోట్లు. ఇది కంపెనీ Q3 ఆదాయంలో 7.7 శాతానికి సమానం. గత త్రైమాసికంలో, కంపెనీ USFDAలో రెండు సంక్షిప్త కొత్త డ్రగ్ అప్లికేషన్‌లను (ANDAs) దాఖలు చేసింది. గతేడాది డిసెంబరు చివరి నాటికి కంపెనీ US FDAలో దాఖలు చేసిన 79 జనరిక్ ఔషధాల ఆమోదం పెండింగ్‌లో ఉంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 31, 2024 | 01:22 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *