అశ్విన్: విశాఖ టెస్టు.. అశ్విన్ ఏ రికార్డులు నెలకొల్పాడో తెలుసా..?

విశాఖపట్నం టెస్టుకు ముందు టీమిండియా సీనియర్ ఆటగాడు రవిచంద్రన్ అశ్విన్ అరుదైన రికార్డును తన ఖాతాలో వేసుకున్నాడు.

అశ్విన్: విశాఖ టెస్టు.. అశ్విన్ ఏ రికార్డులు నెలకొల్పాడో తెలుసా..?

రవిచంద్రన్ అశ్విన్

అశ్విన్ రికార్డులు: విశాఖపట్నం టెస్టుకు ముందు టీమిండియా సీనియర్ ఆటగాడు రవిచంద్రన్ అశ్విన్ అరుదైన రికార్డును తన ఖాతాలో వేసుకున్నాడు. ఇంగ్లండ్‌తో జరుగుతున్న రెండో టెస్టు మ్యాచ్‌లో అశ్విన్ మరో నాలుగు వికెట్లు తీస్తే టెస్టుల్లో 500 వికెట్లు తీయడం ఖాయం. ఈ మైలురాయిని చేరిన తొమ్మిదో ఆటగాడు అవుతాడు. ప్రస్తుతం అశ్విన్ 96 టెస్టులాడి 496 వికెట్లు తీశాడు. ఇందులో 34 సార్లు 5 వికెట్లు తీశాడు.

మరిన్ని రికార్డులు..

రెండో టెస్టులో రెండు వికెట్లు తీసి చరిత్ర సృష్టించనున్నాడు. ఇంగ్లండ్‌పై టెస్టుల్లో అత్యధిక వికెట్లు తీసిన భారత బౌలర్‌గా రికార్డుల్లోకి ఎక్కనున్నాడు. ఇప్పటి వరకు ఈ గౌరవం చంద్రశేఖర్ పేరు మీద ఉంది. చంద్రశేఖర్ 38 ఇన్నింగ్స్‌లలో 95 వికెట్లు తీశాడు. ఆ తర్వాత అశ్విన్ రెండో స్థానంలో ఉన్నాడు. అశ్విన్ 37 ఇన్నింగ్స్‌ల్లో 94 వికెట్లు తీశాడు. వీరిద్దరి తర్వాత అనిల్ కుంబ్లే 92 వికెట్లతో మూడో స్థానంలో ఉన్నాడు.

IND vs ENG 2nd Test : ఇదే వ్యూహాన్ని నమ్మిన ఇంగ్లండ్.. రెండో టెస్టుకు తుది జట్టు ప్రకటన.. భారత్‌కు కష్టాలు..!

100 వికెట్లు..
ఇప్పటి వరకు ఇంగ్లండ్‌పై ఏ భారత బౌలర్ వంద వికెట్లు తీయలేదు. ఇంగ్లండ్‌పై అశ్విన్ ఇప్పటి వరకు 94 వికెట్లు తీశాడు. మరో 6 వికెట్లు తీస్తే ఇంగ్లండ్‌పై 100 వికెట్లు తీసిన తొలి భారత బౌలర్‌గా చరిత్ర సృష్టిస్తాడు. రెండు జట్ల మధ్య అత్యధిక వికెట్లు తీసిన ఆటగాడు జేమ్స్ అండర్సన్. 66 ఇన్నింగ్స్‌ల్లో 139 వికెట్లు తీశాడు.

కుంబ్లే రికార్డు..
దేశవాళీ టెస్టుల్లో అత్యధిక వికెట్లు తీసిన ఆటగాడిగా అనిల్ కుంబ్లే రికార్డు సృష్టించాడు. స్వదేశంలో కుంబ్లే 350 వికెట్లు తీశాడు. ప్రస్తుతం అశ్విన్ రెండో స్థానంలో ఉన్నాడు. 56 టెస్టుల్లో 343 వికెట్లు తీశాడు. కుంబ్లే మరో 8 వికెట్లు తీస్తే రికార్డులు బ్రేక్ చేస్తాడు.

ప్రస్తుతం అశ్విన్ అద్భుతమైన ఫామ్‌లో ఉన్నాడు. ఇక విశాఖ పిచ్ స్పిన్ కు అనుకూలిస్తుందనే వార్తల నేపథ్యంలో రెండో టెస్టులోనే అశ్విన్ రికార్డులన్నీ తన ఖాతాలో వేసుకున్నా ఆశ్చర్యపోనక్కర్లేదు.

రెండో టెస్టుకు భారత జట్టు ఇదే.
రోహిత్ శర్మ (కెప్టెన్), శుభ్‌మన్ గిల్, యశస్వి జైస్వాల్, శ్రేయాస్ అయ్యర్, కెఎస్ భరత్ (వికెట్ కీపర్), ధృవ్ జురెల్ (వికెట్ కీపర్), రవిచంద్రన్ అశ్విన్, వాషింగ్టన్ సుందర్, సర్ఫరాజ్ ఖాన్, సౌరభ్ కుమార్, అక్షర్ పటేల్, కుల్‌దీప్ యాదవ్ (జస్‌ప్రీత్ యాదవ్, ), మహ్మద్ సిరాజ్, ముఖేష్ కుమార్, అవేష్ ఖాన్.

శిఖర్ ధావన్ : యాంకర్ తో శిఖర్ ధావన్.. నన్ను ఆకర్షించావా..?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *