భారత కూటమి: పొత్తు లోక్‌సభ ఎన్నికలకే పరిమితం: జైరాం రమేష్

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 02 , 2024 | 06:57 PM

‘భారత్‌’ కూటమి 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో పోటీ చేసేందుకు మాత్రమే ఉద్దేశించిందని, ఆయా రాష్ట్రాల్లో జరిగే అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు ఇది వర్తించదని కాంగ్రెస్‌ ప్రధాన కార్యదర్శి జైరాం రమేష్‌ అన్నారు. 27 పార్టీలతో ఏర్పాటైన ‘భారత్‌’ కూటమి పూర్తిగా సజీవంగా ఉందని, ఒక్కటైనప్పుడే లోక్‌సభ ఎన్నికలకు వెళ్తామన్నారు.

భారత కూటమి: పొత్తు లోక్‌సభ ఎన్నికలకే పరిమితం: జైరాం రమేష్

కోల్‌కతా: 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో పోటీ చేసేందుకు మాత్రమే ‘భారత్‌’ (భారత్‌) కూటమి అని, ఆయా రాష్ట్రాల్లో జరిగే అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు ఇది వర్తించదని కాంగ్రెస్‌ ప్రధాన కార్యదర్శి జైరాం రమేష్‌ అన్నారు. 27 పార్టీలతో ఏర్పాటైన ‘భారత్‌’ కూటమి పూర్తిగా సజీవంగా ఉందని, ఒక్కటైనప్పుడే లోక్‌సభ ఎన్నికలకు వెళ్తామన్నారు. రాహుల్ గాంధీ భారత్ జోడో న్యాయ్ యాత్ర రాజకీయ కార్యక్రమం కాదని, అది కచ్చితంగా పార్టీకి మేలు చేస్తుందన్నారు.

కూటమి మహారాష్ట్రలో ఉంది.

మహారాష్ట్రలో కాంగ్రెస్, ఎన్సీపీ, శివసేన, యూబీటీలు అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు వెళ్తాయని, అయితే ఇతర రాష్ట్రాల అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో మాత్రం ‘భారత్’ కూటమి పార్టీల మధ్య పొత్తు ఉండదని జైరాం రమేష్ శుక్రవారం మీడియా సమావేశంలో అన్నారు. పశ్చిమ బెంగాల్‌లోని బీర్‌భూమ్ జిల్లా రామ్‌పూర్‌హట్‌లో. దేశంలో బీజేపీకి ప్రత్యక్షంగానో, పరోక్షంగానో సహకరించని ఏకైక పార్టీ కాంగ్రెస్‌ మాత్రమేనని అన్నారు. దేశ రాజ్యాంగం, ప్రజాస్వామ్యానికి ముప్పు పొంచి ఉందని, వాటిని కాపాడుకోవాలంటే బీజేపీని ఓడించాల్సిన అవసరం ఉందన్నారు. భారత్ జోడో యాత్ర ఎన్నికల ప్రచార లక్ష్యంతో చేపట్టలేదని రాహుల్ గాంధీ మొదటి నుంచి చెబుతున్నారని, అయితే రాహుల్ యాత్ర కాంగ్రెస్‌కు కొత్త శక్తిని ఇస్తుందని, పార్టీని బలోపేతం చేస్తుందని అన్నారు. రాహుల్ యాత్రను సిద్ధాంతాల మధ్య పోరుగా అభివర్ణించారు. మణిపూర్ నుంచి ప్రారంభమైన యాత్ర మార్చి 20న పలు రాష్ట్రాల మీదుగా మహారాష్ట్రకు చేరుకుంటుందని, అక్కడే ముగుస్తుందని తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 02, 2024 | 06:57 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *