భారత్ వర్సెస్ ఇంగ్లండ్: భారత్, ఇంగ్లండ్ 2వ టెస్టు..యసస్వి జైస్వాల్ రికార్డు

భారత్ వర్సెస్ ఇంగ్లండ్ జట్ల మధ్య ఐదు మ్యాచ్‌ల సిరీస్‌లో భాగంగా విశాఖపట్నంలోని వైఎస్ రాజశేఖరరెడ్డి ఏసీఏ వీడీసీఏ క్రికెట్ స్టేడియంలో తొలిరోజు రెండో టెస్టు మ్యాచ్ ముగిసింది. ఈ మ్యాచ్‌లో తొలి రోజు భారత ఓపెనర్‌ యశస్వి జైస్వాల్‌ చెలరేగింది. జైస్వాల్ 256 బంతుల్లో 179 పరుగులు చేసి రికార్డు సృష్టించాడు.

బేస్ బాల్ స్టైల్ లో యశస్వి సెంచరీ పూర్తి చేశాడు. ఈ ఇన్నింగ్స్‌లో 49వ ఓవర్‌లో టామ్ హార్ట్లీ వేసిన బంతిని సిక్సర్ బాది 151 బంతుల్లోనే ఈ ఘనత సాధించాడు. టెస్టు కెరీర్‌లో యశస్వికి ఇది రెండో సెంచరీ. గతేడాది జూలైలో వెస్టిండీస్‌తో అరంగేట్రం చేసిన యశస్వి 171 పరుగులతో తన టెస్టు కెరీర్‌లో తొలి సెంచరీని నమోదు చేశాడు.

మరిన్ని తాజా వార్తల కోసం క్లిక్ చేయండి: శుభ్‌మన్ గిల్: పుజారా ఎదురు చూస్తున్నాడు.. గిల్‌కి మాజీ కోచ్ రవిశాస్త్రి వార్నింగ్!

తన అద్భుతమైన సెంచరీ ఇన్నింగ్స్‌తో యశస్వి మరో రికార్డును తన పేరిట లిఖించుకున్నాడు. 23 ఏళ్ల వయసులో స్వదేశంలో, విదేశాల్లో టెస్టుల్లో సెంచరీ సాధించిన నాలుగో భారత ఆటగాడిగా నిలిచాడు. ఇంతకు ముందు రవిశాస్త్రి, సచిన్ టెండూల్కర్, వినోద్ కాంబ్లీ మాత్రమే ఈ ఘనత సాధించారు. 22 ఏళ్ల 36 రోజుల వయసులో యశస్వి ఈ రికార్డు సాధించడం విశేషం. ఈ క్రమంలో భారత్ తొలి రోజు ఆరు వికెట్ల నష్టానికి 336 పరుగులు చేసింది. క్రీజులో ఓపెనర్ యశస్వి, అశ్విన్ (5) ఉన్నారు.

ఈ మ్యాచ్‌లో రోహిత్ (14) భారీ ఇన్నింగ్స్ ఆడతాడేమో అనిపించినా, అరంగేట్ర స్పిన్నర్ షోయబ్ బషీర్ వెనుదిరిగాడు. తొలి సెషన్‌లో జేమ్స్‌ అండర్సన్‌ దెబ్బకు భారత్‌కు శుభ్‌మన్‌ గిల్‌ (34) రూపంలో రెండో దెబ్బ తగిలింది. శుభ్‌మన్ గిల్ ఔటైన తర్వాత శ్రేయాస్ అయ్యర్, యశస్వి జైస్వాల్ 90 పరుగుల భాగస్వామ్యాన్ని నెలకొల్పి భారత్‌ను పటిష్ట స్థితిలో నిలిపారు. కానీ ఆ తర్వాత వచ్చిన శ్రేయాస్ అయ్యర్ (27), రజత్ పటీదార్ (32), అక్షర్ పటేల్ (27), శ్రీకర్ భరత్ (17) పరుగులు చేసి ఔటయ్యారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 02, 2024 | 05:57 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *