కృతి సనన్: టెక్నాలజీని నిందించడం తప్పు!

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 03 , 2024 | 01:59 PM

AI టెక్నాలజీ మరియు డీప్‌ఫేక్ వీడియోల గురించి హీరోయిన్ కృతి సనన్ స్పందించింది. తాజాగా ఆమె తన సినిమా ‘తేరీ బాథో మై ఐసా ఉల్జా జియా’ ప్రమోషన్‌లో భాగంగా ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో డీప్‌ఫేక్ గురించి మాట్లాడింది.

కృతి సనన్: టెక్నాలజీని నిందించడం తప్పు!

AI టెక్నాలజీ మరియు డీప్‌ఫేక్ వీడియోల గురించి హీరోయిన్ కృతి సనన్ స్పందించింది. తాజాగా ఆమె ‘తెరి’ చిత్రంలో నటించింది. బాథో నా ఇసా ఉల్జా జియా సినిమా ప్రమోషన్‌లో భాగంగా ఆమె ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో డీప్‌ఫేక్ గురించి మాట్లాడింది. ఇది చాలా ఆందోళనకరం అదీ విషయం అన్నారు. కొన్ని నెలల నుంచి సినీ ప్రముఖుల మార్ఫింగ్ వీడియోలు సంచలనం సృష్టిస్తున్నాయి.ఏఐ టెక్నాలజీ సాయంతో రూపొందించిన యాంకర్‌ని కూడా చూశాం.. టెక్నాలజీని డీప్‌ఫేక్‌ల కోసం నిందించడం తప్పు.. దాని వల్ల కూడా చాలా ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి. AI మనుషులు కూడా సృష్టించబడ్డారని గుర్తుంచుకోవాలి. టెక్నాలజీ అభివృద్ధిని పరిశీలిస్తే.. భవిష్యత్తులో ఏఐ మా భాగస్వామి అయ్యే అవకాశం లేకపోలేదు’ అని కృతి సనన్ అన్నారు.

భూమి-పెద్నేకర్.jpg

అమిత్ జోషి మరియు ఆరాధనా సాహ్ దర్శకత్వం వహించిన ఈ చిత్రం ఫిబ్రవరి 9 న ప్రేక్షకుల ముందుకు రానుంది. ఈ చిత్రం గురించి కృతిసన ఈ సందర్భంగా మాట్లాడుతూ ‘‘తొలిసారి ఈ కథ విన్నప్పుడు ఇది కూడా అందమైన ప్రేమకథా చిత్రమే.. ప్రేక్షకులు ఎలా ఉన్నారు? ఆకట్టుకునేలా ఉందా? లేదా? అనే ఆలోచన కూడా ఉంది. హీరో హీరోయిన్ల మధ్య రసాయన శాస్త్రం అలాగే ఇది బాగుంది అయితే నా పాత్ర రోబోగా ఉంటుందని అనుకున్నాను నీకు తెలుసా అప్పుడు నేను ఆశ్చర్యపోయాను. సిఫ్రా అనే రోబో పాత్రలో నేను చేసిన అల్లరి ఓ రేంజ్ లో ఉంటుంది’’ అన్నారు.

ఇదే విషయంపై భూమి ఫెడ్నేకర్ కూడా ఇలా అన్నారు కట్టుబడి వారిని కఠినంగా శిక్షించాలి. మా ఫోటోలు అలా చూడటం ఎంత బాధగా ఉంటుందో నేను ఊహించలేను. ఇలాంటి సంఘటనలు పునరావృతం కాకుండా ప్రత్యేక చట్టాలు అమలు చేయాలని అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 03, 2024 | 01:59 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *