బీహార్: విశ్వాస పరీక్షకు సర్వం సిద్ధమైంది

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 12, 2024 | 10:34 AM

సోమవారం బీహార్ అసెంబ్లీలో సీఎం నితీశ్ కుమార్ ప్రభుత్వం బలపరీక్షకు వెళ్లనున్న సంగతి తెలిసిందే. మహాఘట్ బంధన్ నుంచి బయటకు వచ్చిన నితీశ్ బీజేపీతో చేతులు కలిపి 9వ సారి సీఎంగా ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు.

బీహార్: విశ్వాస పరీక్షకు సర్వం సిద్ధమైంది

పాట్నా: సోమవారం బీహార్ అసెంబ్లీలో సీఎం నితీశ్ కుమార్ ప్రభుత్వం బలపరీక్షకు వెళ్లనున్న సంగతి తెలిసిందే. మహాఘట్ బంధన్ నుంచి బయటకు వచ్చిన నితీశ్ బీజేపీతో చేతులు కలిపి 9వ సారి సీఎంగా ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు. ఈ క్రమంలో నితీష్ ప్రభుత్వ బలాన్ని నిరూపించుకోవాల్సిన సమయం ఆసన్నమైంది. నితీష్‌ నేతృత్వంలోని జనతాదళ్‌ (యునైటెడ్‌), బీజేపీ కూటమి విశ్వాస పరీక్షను ఎదుర్కోనుంది. 243 మంది సభ్యుల అసెంబ్లీలో నితీష్ కూటమికి ప్రస్తుత బలం 128. అంటే మెజారిటీ మార్కు 122 కంటే 6 మంది ఎమ్మెల్యేలు ఎక్కువ. బలపరీక్షకు ముందు ఆదివారం మంత్రి విజయ్ కుమార్ చౌదరి ఇంట్లో కీలక సమావేశం జరిగింది.

ఈ సమావేశంలో నితీష్ కుమార్ మాట్లాడుతూ విశ్వాస పరీక్షలో విజయం ఖాయమన్నారు. బలపరీక్ష సందర్భంగా తమ కూటమి ఎమ్మెల్యేలందరూ సమావేశానికి హాజరుకావాలని సూచించారు. శాసన మండలి సభ్యుడిగా ఉన్న నితీష్ కుమార్‌తో పాటు జేడీ(యూ)కి చెందిన 45 మంది ఎమ్మెల్యేలు, జేడీ(యూ) మిత్రపక్షమైన బీజేపీకి చెందిన 78 మంది ఎమ్మెల్యేలు హాజరుకానున్నారు.

హిందుస్థానీ అవామ్ మోర్చాకు చెందిన నలుగురు ఎమ్మెల్యేలు వారి మిత్రపక్షాలు. వీరికి మరో స్వతంత్ర ఎమ్మెల్యే మద్దతు కూడా ఉంది. బలపరీక్షలో ఈ కూటమి విజయం నల్లకుబేరులపై నడుస్తోందని రాజకీయ నిపుణులు అంటున్నారు. 243 సీట్లున్న బీహార్ అసెంబ్లీలో ప్రస్తుతం నితీష్‌కు చెందిన జేడీయూకి 45 మంది ఎమ్మెల్యేలు ఉండగా, బీజేపీకి 78, మాంఝీ పార్టీకి నలుగురు ఎమ్మెల్యేలు ఉన్నారు. మొత్తం మీద మ్యాజిక్ ఫిగర్ (122)ని మించి ఎన్డీయే బలం (127) ఉంది. మరోవైపు మహా గట్బంధన్‌లో ఆర్జేడీ, కాంగ్రెస్, కమ్యూనిస్టు పార్టీలకు 114 మంది ఎమ్మెల్యేలు ఉన్నారు.

మరిన్ని వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 12, 2024 | 10:35 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *