సీఎం బీరేన్ సింగ్: వారిని రాష్ట్రం నుంచి తరిమికొడతాం.. అంటూ సీఎం సంచలన వ్యాఖ్యలు

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 13 , 2024 | 03:27 PM

మణిపూర్ ముఖ్యమంత్రి బైరెన్ సింగ్ సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు. 1961 తర్వాత మణిపూర్‌కు వచ్చి స్థిరపడిన వారిని గుర్తించి వారిని రాష్ట్రం నుంచి బహిష్కరిస్తామని బెదిరించారు. కుల, వర్గాలకు అతీతంగా 1961 తర్వాత రాష్ట్రానికి వచ్చిన వారందరినీ వెనక్కి పంపిస్తామని ఉద్ఘాటించారు.

సీఎం బీరేన్ సింగ్: వారిని రాష్ట్రం నుంచి తరిమికొడతాం.. అంటూ సీఎం సంచలన వ్యాఖ్యలు

మణిపూర్ ముఖ్యమంత్రి బైరెన్ సింగ్ సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు. 1961 తర్వాత మణిపూర్‌కు వచ్చి స్థిరపడిన వారిని గుర్తించి వారిని రాష్ట్రం నుంచి బహిష్కరిస్తామని బెదిరించారు. కుల, వర్గాలకు అతీతంగా 1961 తర్వాత రాష్ట్రానికి వచ్చిన వారందరినీ వెనక్కి పంపిస్తామని ఉద్ఘాటించారు. మణిపూర్‌కు చెందిన గిరిజనుల ఉనికిని కాపాడేందుకే ఈ చర్యలు తీసుకుంటున్నట్లు స్పష్టం చేశారు. డ్రగ్స్ మాఫియా, అక్రమ వలసదారులు, ముఖ్యంగా మయన్మార్ శరణార్థుల కారణంగా మణిపూర్‌లో హింస, అల్లర్లు చెలరేగాయని ఆయన ఆరోపించారు. రాష్ట్రంలో ప్రస్తుతం నెలకొన్న పరిస్థితుల దృష్ట్యా వలస కూలీలను వెనక్కి పంపేందుకు నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు తెలిపారు. ఇంఫాల్‌లో నిర్వహించిన స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ కార్యక్రమంలో పాల్గొన్న సందర్భంగా ఆయన ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు.

“ప్రస్తుతం మనం చాలా కష్టతరమైన కాలాన్ని అనుభవిస్తున్నామని అందరికీ తెలుసు. ఇప్పుడు ఉనికి, మనుగడ మరియు గుర్తింపు కోసం పోరాటం ఉంది. ఇలాంటి దుర్భర పరిస్థితుల్లో మనం జీవించాలి మరియు మనుగడ సాగించాలి. ఇకపై ఫ్రీ మూమెంట్ పాలన (FMR) ఉండదు. ) భారత్, మయన్మార్ మధ్య.. రెండు దేశాల మధ్య కంచె వేస్తాం.. ఈ తరం ఎదుర్కొంటున్న అభద్రతా భావాన్ని భవిష్యత్ తరాలు అనుభవించకూడదు.. అందుకే ఈ చర్యలు తీసుకోబోతున్నాం’’ అని బైరెన్ సింగ్ అన్నారు. మణిపూర్‌లో ఇన్నర్ లైన్ పర్మిట్ సిస్టమ్‌కు ‘1961’ బేస్ ఇయర్‌గా పనిచేస్తుందని ఆయన స్పష్టం చేశారు. కొన్ని ప్రజా సంఘాలు మరియు రాజకీయ పార్టీలు 1951ని బేస్ ఇయర్‌గా కోరుకున్నా జూన్ 2022లో రాష్ట్ర మంత్రివర్గం 1961ని బేస్ ఇయర్‌గా స్వీకరించాలని నిర్ణయించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 13, 2024 | 03:27 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *