2,090 గురుకుల నియామక పత్రాలు

ట్రిబ్ ఏర్పాట్లను నేడు లేదా రేపు సీఎం చేతుల మీదుగా అందజేయనున్నారు

ఇంతకుముందు డీఎల్, జేఎల్, టీజీటీ పోస్టులు కాకుండా పీజీటీ, లైబ్రేరియన్, పీడీ పోస్టుల భర్తీ.

పీజీటీ, లైబ్రేరియన్, పీడీ పోస్టుల నియామకం

అర్ధరాత్రి ఫలితాల అప్‌లోడ్‌పై అభ్యర్థుల ఫిర్యాదులు

హైదరాబాద్: రాష్ట్రంలోని ఎస్సీ, ఎస్టీ, బీసీ, మైనార్టీ, జనరల్ గురుకులాల్లో పలు పోస్టులు భర్తీ కానున్నాయి. వీటిలో పోస్ట్ గ్రాడ్యుయేట్ టీచర్, డిగ్రీ, జూనియర్ కళాశాలలు, పాఠశాలల్లో లైబ్రేరియన్ మరియు ఫిజికల్ డైరెక్టర్ పోస్టులు ఉన్నాయి. తెలంగాణ రెసిడెన్షియల్ ఎడ్యుకేషన్ ఇన్‌స్టిట్యూషన్స్ రిక్రూట్‌మెంట్ బోర్డు (టీఆర్‌ఐబీ) కింద దాదాపు 2,090 మందికి నియామక పత్రాలు అందించేందుకు ఏర్పాట్లు జరుగుతున్నాయి. ఎంపికైన అభ్యర్థులకు ఈనెల 14 లేదా 15 తేదీల్లో ఎల్‌బీ స్టేడియంలో నిర్వహించే కార్యక్రమంలో సీఎం రేవంత్‌రెడ్డి నియామక పత్రాలను అందజేయనున్నట్లు సమాచారం. మిగతా పోస్టులను త్వరలో భర్తీ చేసేందుకు బోర్డు అధికారులు చర్యలు తీసుకుంటున్నారు. గురుకుల బోర్డు పరిధిలోని మొత్తం 9,210 పోస్టులకు గతేడాది పరీక్షలు నిర్వహించిన సంగతి తెలిసిందే.

వరుస తప్పింది.. అర్ధరాత్రి ఫలితాలు అప్‌లోడ్!

ఇటీవల విడుదల చేసిన మెరిట్ జాబితా, సర్టిఫికెట్ వెరిఫికేషన్, ఇంటర్వ్యూలు మిస్ అయ్యాయని అభ్యర్థులు ఆవేదన వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ట్రైబ్ పరీక్షల సమయంలో అవరోహణ క్రమంలో రీప్లేస్‌మెంట్లు ఉంటాయని తెలిపారు. ఆచరణలో అందుకు విరుద్ధంగా ఉందని ఆరోపించారు. అవరోహణ విధానం ప్రకారం ముందుగా డిగ్రీ లెక్చరర్ (డీఎల్), ఆ తర్వాత జూనియర్ లెక్చరర్ (జేఎల్), పోస్ట్ గ్రాడ్యుయేట్ టీచర్ (పీజీటీ), ట్రైన్డ్ గ్రాడ్యుయేట్ టీచర్ (టీజీటీ) పోస్టుల ఫలితాలు విడుదల చేసి భర్తీ చేయాలి. దీంతోపాటు ప్రీ-డిగ్రీ, జూనియర్ కళాశాలలు, పాఠశాలల్లో లైబ్రేరియన్, ఫిజికల్ డైరెక్టర్, పీజీటీ పోస్టులను భర్తీ చేస్తోంది. కొందరు అభ్యర్థులు తమ విద్యార్హతల ఆధారంగా ఒకటి కంటే ఎక్కువ పోస్టులకు దరఖాస్తు చేసుకున్నారు. కాబట్టి ఇప్పటికే దిగువ స్థాయి పోస్టులలో ఎంపికైన అభ్యర్థులు కూడా DL మరియు JL పోస్టులకు అర్హులు. దీంతో కింది స్థాయి పోస్టుల నుంచి పై స్థాయి పోస్టులకు వెళుతున్నారు. ఆ తర్వాత కింది స్థాయి పోస్టులు ఖాళీగా ఉంటే మళ్లీ నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసి భర్తీ చేయాల్సి ఉంటుంది. దీనిని సమీక్షించాలని ట్రిబ్‌ని అభ్యర్థించారు. డిగ్రీ లెక్చరర్, జూనియర్ లెక్చరర్, డ్రాయింగ్, ఆర్ట్ టీచర్, క్రాఫ్ట్స్ ఇన్‌స్ట్రక్టర్, క్రాఫ్ట్స్ టీచర్స్, మ్యూజిక్ టీచర్స్, ట్రైన్డ్ గ్రాడ్యుయేట్ టీచర్ల పోస్టుల మెరిట్ జాబితాలు రావాల్సి ఉంది. మరోవైపు పరీక్షల అనంతరం ఆయా పోస్టులకు ఎంపికైన వారి మెరిట్ జాబితా, ఇంటర్వ్యూ తదితర వివరాలను అర్ధరాత్రి గంటల ముందు వెబ్‌సైట్‌లో అప్‌లోడ్ చేయడంపై అభ్యర్థులు ఆవేదన వ్యక్తం చేస్తున్నారు. త్వరలో విడుదల కానున్న ఇతర పోస్టుల వివరాలను ముందుగా తెలియజేసి ముందుగా వెబ్‌సైట్‌లో అప్‌లోడ్ చేయాలని కోరారు.

Add.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 14, 2024 | 08:21 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *