ఫ్లాటా.. స్పిన్నా?

మూడో టెస్టు పిచ్‌పై ఆసక్తి నెలకొంది

రాజ్‌కోట్: భారత్‌లో జరిగే టెస్టు మ్యాచ్‌లు సహజంగానే వికెట్లను టర్నింగ్‌గా పరిగణిస్తారు. అయితే ఇంగ్లండ్‌తో జరుగుతున్న టెస్టు సిరీస్‌లో తొలి రెండు మ్యాచ్‌ల్లో హైదరాబాద్, విశాఖ పిచ్‌లపై పెద్దగా టర్న్‌ రాకపోవడంతో టీమిండియా స్పిన్నర్లు కష్టాలు ఎదుర్కొన్నారు. దీంతో ఇంగ్లండ్ బ్యాట్స్ మెన్ ధీటుగా ఆడి ఆతిథ్య భారత్ కు గట్టి సవాల్ విసిరారు. అయితే రెండో టెస్టులో పేసర్ బుమ్రా చెలరేగడంతో టీమిండియా సిరీస్‌ను సమం చేసింది. ఈ నేపథ్యంలో గురువారం నుంచి రాజ్‌కోట్‌లో మూడో టెస్టు పిచ్‌ ఎలా జరుగుతుందనేది ఆసక్తికరంగా మారింది. కోహ్లీ, రాహుల్, అయ్యర్ వంటి సీనియర్లు లేకపోవడంతో టీమ్ ఇండియాకు బ్యాటింగ్‌లో అనుభవం కరువైనట్లు కనిపిస్తోంది. ఇక బ్యాటర్ ఫ్రెండ్లీ వికెట్ అయితే.. బేస్ బాల్ ఆటను ఇంగ్లండ్ తట్టుకోవడం కష్టమని అభిమానులు భావిస్తున్నారు. ఈ సిరీస్‌లో మూడో టెస్ట్‌కు టర్నింగ్ వికెట్ అందుబాటులో ఉంటుందని లెగ్గీ కుల్దీప్ యాదవ్ ధృవీకరించాడు, ఇది ఉపశమనం. ‘స్పోర్టింగ్ వికెట్ అయితే మ్యాచ్ సాఫీగా సాగుతుంది. అంటే రాబోయే మ్యాచ్‌ల్లో స్పిన్ వికెట్లు ఉండవని కాదు. భవిష్యత్‌లో జరిగే మ్యాచ్‌ల్లో టర్నింగ్ వికెట్లను ఆశిస్తున్నట్లు కుల్దీప్ మంగళవారం మీడియా సమావేశంలో చెప్పాడు. కానీ రాజ్ కోట్ పిచ్ స్వభావాన్ని దాటేసింది. టెస్టు క్రికెట్ సంప్రదాయ బ్యాటింగ్ శైలిని మార్చి ఇంగ్లండ్ దూకుడు ఆట తీరు తనను ఆశ్చర్యానికి గురిచేస్తోందని అన్నాడు.

జడేజాకు స్థానం..!

సీనియర్ల గైర్హాజరీలో యువ క్రికెటర్లు రాణించేందుకు ఇదో సువర్ణావకాశమని యాదవ్ అన్నాడు. కుల్దీప్ మాటల ప్రకారం తొడ కండరాల గాయంతో రెండో టెస్టుకు దూరమైన ఆల్ రౌండర్ జడేజాకు తుది జట్టులో చోటు దక్కే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయి. ‘జడ్డూ యధావిధిగా తన పని తాను చేసుకుపోతున్నాడు. సోమవారం నెట్స్‌లో కూడా పాల్గొన్నాడు. అతను మ్యాచ్‌కు అందుబాటులో ఉంటాడని భావిస్తున్నారా?’

స్టోక్స్ @ 100 టెస్టు క్రికెట్ ఇంగ్లండ్ కెప్టెన్ బెన్ స్టోక్స్ అరుదైన మైలురాయిని సాధించనున్నాడు. రాజ్‌కోట్‌లో జరగనున్న మూడో టెస్టు స్టోక్స్ కెరీర్‌లో 100వ మ్యాచ్.

రెహాన్‌కి తాత్కాలిక వీసా..

ఇంగ్లిష్ స్పిన్నర్ రెహాన్ అహ్మద్‌కు తాత్కాలిక వీసా లభించింది. మ్యాచ్‌కు ముందే పూర్తి వీసా లభిస్తుందని ఇంగ్లండ్ జట్టు అధికారి ఒకరు విశ్వాసం వ్యక్తం చేశారు. క్లరికల్ లోపం వల్లే ఇలా జరిగిందని తెలుస్తోంది. ఇంగ్లండ్ జట్టు సోమవారం అబుదాబి నుంచి వచ్చింది. అయితే సింగిల్‌ ఎంట్రీ వీసా ఉండడంతో ఎయిర్‌పోర్టులోనే అడ్డుకున్నారు. ఆ తర్వాత తాత్కాలిక వీసాతో హోటల్‌కు వెళ్లాడు.

సర్ఫరాజ్ అరంగేట్రం?

రాహుల్ నిష్క్రమణ… యువ ఆటగాడు సర్ఫరాజ్‌తో జతకట్టనున్నాడు. మూడో టెస్టులో అరంగేట్రం చేసే అవకాశాలు బలంగా ఉన్నాయని బోర్డు వర్గాలు చెబుతున్నాయి. మిడిలార్డర్‌లో రాహుల్, అయ్యర్ లేకపోవడంతో అతని అంచనాలకు తెరపడుతుందని అంతా భావించారు.

బ్యాటింగ్ కాదు.. కీపింగ్ చూడండి!

కీపర్ గా కేఎస్ భరత్ రాణిస్తున్నప్పటికీ బ్యాటింగ్ లో మాత్రం ఆకట్టుకోలేకపోవడం మేనేజ్ మెంట్ ను ఆందోళనకు గురిచేస్తోంది. ఈ నేపథ్యంలో కీపర్ గా ధృవ్ జురెల్ తుది జట్టులో చోటు దక్కించుకోవాలని భావిస్తున్నారు. అయితే ఈ సిరీస్‌లో భారత్‌ను కొనసాగించాలని భారత మాజీ ఆటగాడు ఆకాష్ చోప్రా కోరాడు. అతని కీపింగ్ ప్రతిభ ఆధారంగా నిర్ణయం తీసుకోవాలని సూచించాడు. గత రెండు మ్యాచుల్లో పెద్దగా స్కోరు చేయకపోయినా బ్యాటింగ్ మాత్రం ఫర్వాలేదనిపించాడు. భారత్‌పై టీమ్ ఇంత త్వరగా నమ్మకం కోల్పోవడం బాధాకరమని చోప్రా అన్నాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *