భారత్ వర్సెస్ ఇంగ్లండ్: భారత్ వర్సెస్ ఇంగ్లండ్ 3వ టెస్టులో మరో రికార్డు..సెంచరీ బాది

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 16, 2024 | 05:42 PM

భారత్, ఇంగ్లండ్ జట్ల మధ్య రాజ్‌కోట్ మూడో టెస్టు రెండో రోజు కూడా ముగిసింది. రాజ్‌కోట్ వేదికగా జరుగుతున్న సిరీస్ మూడో మ్యాచ్ రెండో రోజు చివరి సెషన్‌లో బెన్ డకెట్ సెంచరీ సాధించి సరికొత్త రికార్డు సృష్టించాడు.

భారత్ వర్సెస్ ఇంగ్లండ్: భారత్ వర్సెస్ ఇంగ్లండ్ 3వ టెస్టులో మరో రికార్డు..సెంచరీ బాది

భారత్, ఇంగ్లండ్ జట్ల మధ్య రాజ్‌కోట్ మూడో టెస్టు రెండో రోజు కూడా ముగిసింది. భారత్‌ 445 పరుగులకు ఆలౌటయ్యాక ఇంగ్లండ్‌కు శుభారంభం లభించింది. ఈ క్రమంలో ఎంట్రీ ఇచ్చిన బెన్ డకెట్ సెంచరీతో ఇంగ్లిష్ జట్టు 207/2 స్కోరు చేసింది. కానీ రెండో రోజు ముగిసే సమయానికి భారత్ 238 పరుగుల ఆధిక్యంలో ఉంది. ఇంగ్లండ్‌ను వీలైనంత త్వరగా ఆలౌట్ చేసి తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో కొన్ని పరుగుల ఆధిక్యాన్ని కొనసాగించాలని భారత బౌలర్లు ప్రయత్నిస్తున్నారు.

రెండో రోజు తొలి ఇన్నింగ్స్ లో ఇంగ్లండ్ ఓపెనింగ్ బ్యాట్స్ మెన్ బెన్ డకెట్ సెంచరీ చేసి ప్రత్యేక రికార్డు సృష్టించాడు. డకెట్ టెస్టు కెరీర్‌లో ఇది మూడో సెంచరీ కాగా దీని కోసం అతను 88 బంతులు మాత్రమే ఎదుర్కొన్నాడు. అంతేకాదు భారత్‌పై ఫాస్టెస్ట్ టెస్టు సెంచరీ చేసి మూడో స్థానానికి చేరుకున్న ఆటగాళ్ల జాబితాలో రాస్ టేలర్ (99 బంతుల్లో)ను డకెట్ అధిగమించాడు. 2001లో ఆడమ్ గిల్‌క్రిస్ట్ 84 బంతుల్లో సెంచరీ సాధించగా, 1974లో క్లైవ్ లాయిడ్ 85 బంతుల్లో సెంచరీ సాధించాడు. నిరంజన్ షా స్టేడియంలో టెస్టుల్లో ఫాస్టెస్ట్ సెంచరీ చేసిన ఆటగాడిగా డకెట్ ఘనతను కూడా సాధించాడు. అంతకుముందు 2018లో ఇక్కడ వెస్టిండీస్‌పై పృథ్వీ షా 99 బంతుల్లో సెంచరీ పూర్తి చేశాడు.

రాజ్‌కోట్‌లోని నిరంజన్ షా స్టేడియంలో టీమిండియా-ఇంగ్లండ్ జట్ల మధ్య మూడో టెస్టు జరుగుతోంది. రెండో రోజు ఆట ముగిసే సమయానికి ఇంగ్లండ్ 35 ఓవర్లలో రెండు వికెట్ల నష్టానికి 207 పరుగులు చేసింది. బెన్ డకెట్ 133 పరుగులు, జో రూట్ 9 పరుగులు చేశారు. టీమిండియా తరఫున అశ్విన్, మహ్మద్ సిరాజ్ చెరో వికెట్ తీశారు.

అంతకుముందు టాస్ గెలిచిన టీమిండియా కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ తొలుత బ్యాటింగ్ ఎంచుకున్నాడు. టాస్ గెలిచి తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన టీమిండియా 130.5 ఓవర్లలో 445 పరుగులకు ఆలౌటైంది. భారత్ తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో బ్యాట్స్‌మెన్ రోహిత్ శర్మ 131 పరుగులు చేశాడు. వీరితో పాటు రవీంద్ర జడేజా 112 పరుగులు, సర్ఫరాజ్ ఖాన్ 62 పరుగులు, ధ్రువ్ జురెల్ 46 పరుగులు, అశ్విన్ 37 పరుగులు, జస్ప్రీత్ బుమ్రా 26 పరుగులు చేశారు. తొలి రోజు 326 పరుగుల స్కోరుతో భారత్ ఆట ప్రారంభించింది. ఇంగ్లండ్ బౌలర్లలో మార్క్ వుడ్ 4 వికెట్లు, రెహాన్ అహ్మద్ 2 వికెట్లు తీశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 16, 2024 | 05:42 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *