బాండ్లు అప్రజాస్వామికమని మేం చెప్పాం

కేంద్రం ఇకనైనా మోసపూరిత ఆలోచనలు మానుకోవాలి

సుప్రీంకోర్టు తీర్పును స్వాగతిస్తున్నాం: కాంగ్రెస్

లంచాలు, కమీషన్ల కోసమే ఎన్నికల బాండ్లు: రాహుల్ గాంధీ

ఈ తీర్పుపై ప్రతిపక్షం హర్షం వ్యక్తం చేసింది

ప్రధాని మోదీ నాయకత్వానికి ప్రత్యామ్నాయం లేదు

అందుకే ప్రతి విషయంలోనూ ప్రతిపక్ష రాజకీయాలు: బీజేపీ

న్యూఢిల్లీ, ఫిబ్రవరి 15: రాజకీయ పార్టీలకు నిధులు సమకూర్చేందుకు తీసుకొచ్చిన ఎలక్టోరల్ బాండ్ల పథకం రాజ్యాంగ విరుద్ధమని సుప్రీం కోర్టు ఇచ్చిన సంచలన తీర్పును ప్రతిపక్షాలు స్వాగతించాయి. సుప్రీం తీర్పుపై కాంగ్రెస్ పార్టీ హర్షం వ్యక్తం చేసింది. సుప్రీంకోర్టు నిర్ణయాన్ని స్వాగతించిన కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే.. భవిష్యత్‌లో ఇలాంటి మోసపూరిత ఆలోచనలను కేంద్ర ప్రభుత్వం అమలు చేయడం మానుకోవాలని సూచించారు. ఎలక్టోరల్ బాండ్ పథకం అప్రజాస్వామికమని, దానిని అమలు చేసినప్పుడే కాంగ్రెస్ స్పష్టం చేసిందని ట్విట్టర్‌లో పేర్కొన్నారు. సుప్రీం తీర్పుపై రాహుల్ గాంధీ స్పందిస్తూ.. మోదీ అవినీతి విధానాలకు మరో నిదర్శనాన్ని ప్రజల ముందు ఉంచారన్నారు. లంచాలు, కమీషన్లు తీసుకునేందుకు ఎలక్టోరల్ బాండ్లను మోదీ ప్రభుత్వం మాధ్యమంగా మార్చుకుందని ఆయన ధ్వజమెత్తారు. నోట్ల కంటే ఓట్లు శక్తిమంతమైనవని ఈ తీర్పు బలపరిచిందని కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి జైరాం రమేష్ ట్వీట్ చేశారు. సుప్రీం తీర్పును సీపీఎం ప్రశంసించింది. అధికార పార్టీకి లబ్ధి చేకూర్చేలా ఎలక్టోరల్ బాండ్ల పథకాన్ని రూపొందించారని ఆరోపించింది. ఎన్సీపీ (శరద్ పవార్), శివసేన (ఉద్ధవ్), ఆప్ కూడా సుప్రీం తీర్పును స్వాగతించాయి. పారదర్శకత సాధించడంలో ఈ తీర్పు కీలకమైన దశ.

ప్రజాస్వామ్యానికి గొప్ప వరం: ఖురేషి

సుప్రీంకోర్టు తీర్పును కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం మాజీ ప్రధాన కమిషనర్ ఎస్‌వై ఖురేషీ స్వాగతించారు. ఈ తీర్పు ప్రజాస్వామ్యానికి గొప్ప ఉపశమనమని అభివర్ణించారు. అయితే సుప్రీం కోర్టు ఇచ్చిన ప్రతి తీర్పును గౌరవించాలని బీజేపీ పేర్కొంది. ప్రధాని మోదీకి ప్రత్యామ్నాయం లేదని, అందుకే ఎన్నికల బాండ్లపై విపక్షాలు రాజకీయం చేస్తున్నాయని ఆమె విమర్శించారు. పార్టీలకు విరాళాలు అందజేయాలనే ఉద్దేశ్యంతో కేంద్రం ఈ బాండ్లను తీసుకొచ్చిందని, మొత్తం ఎన్నికల ప్రక్రియను మరింత పారదర్శకంగా నిర్వహించాలని కేంద్ర మాజీ మంత్రి, బీజేపీ సీనియర్ నేత రవిశంకర్ ప్రసాద్ తెలిపారు. కోర్టు తీర్పును గౌరవిస్తానని చెప్పారు. ప్రభుత్వం మారినప్పుడు దాతలు వేధింపులకు గురికావడం ఇష్టం లేకనే తమ పేర్లను బయటపెట్టవద్దని అంటున్నారని, ఇది సహజమేనని అన్నారు. కాంగ్రెస్ వాళ్లను ప్రజలు రంగంలోకి దించారని, తమపై విమర్శలు చేస్తున్నారని ఆక్షేపించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *