అయోధ్య: జనవరి 22 కొందరికి సెలవు.. ఆ రోజు బ్యాంకులు పనిచేస్తాయా..?

అయోధ్యలో రామ్ లల్లా ప్రాణ ప్రతిష్ఠ కార్యక్రమాన్ని ఘనంగా నిర్వహించేందుకు అధికారులు తరలివచ్చారు. అనేక రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు తమ ఉద్యోగులకు ప్రారంభోత్సవ వేడుకల్లో పాల్గొనేందుకు జనవరి 22న సెలవు ప్రకటించాయి. కేంద్ర ప్రభుత్వం కూడా ఉద్యోగులకు అరరోజు సెలవు ప్రకటించింది. దేశంలోని అన్ని కేంద్ర సంస్థలు మరియు కేంద్ర పారిశ్రామిక సంస్థలు 22 జనవరి 2024న మధ్యాహ్నం 2.30 గంటల తర్వాత పనిచేస్తాయి. ఈ ఆదేశాలను అన్ని శాఖలు పాటించాలని కేంద్రం ఉత్తర్వుల్లో స్పష్టం చేసింది. అయితే, ప్రైవేట్ రంగ బ్యాంకులు తెరిచి ఉన్నాయి.

ఉత్తరప్రదేశ్ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం జనవరి 22న అన్ని ప్రభుత్వ కార్యాలయాలు, విద్యాసంస్థలకు సెలవు ప్రకటించగా.. గోవా ప్రభుత్వం సెలవు ప్రకటించి సంబరాలకు సిద్ధమైంది. మధ్యప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి మోహన్ యాదవ్ జనవరి 22న ప్రభుత్వ కార్యాలయాలు, విద్యాసంస్థలకు సెలవు ప్రకటించారు. శ్రీరాముడి విగ్రహ ప్రతిష్ఠాపన స్మారకార్థం జనవరి 22న సెలవు దినంగా ప్రకటిస్తూ హర్యానా ముఖ్యమంత్రి మనోహర్ లాల్ ఖట్టర్ ప్రభుత్వం ప్రకటన విడుదల చేసింది.

మధ్యాహ్నం..

ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో అన్ని రకాల ప్రభుత్వ పాఠశాలలు, కళాశాలలకు సెలవు ప్రకటించారు. అయోధ్యలో రామ్ లల్లా ప్రాణ్ ప్రతిష్ఠా వేడుకల్లో ఉద్యోగులు పాల్గొనేందుకు వీలుగా అన్ని ప్రభుత్వ కార్యాలయాలు, విద్యాసంస్థలను మధ్యాహ్నం 2:30 గంటల వరకు మూసివేయాలని త్రిపుర నిర్ణయించింది. ఒడిశాలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వ కార్యాలయాలతో పాటు రెవెన్యూ, మెజిస్టీరియల్ కోర్టులు మధ్యాహ్నం 2:30 గంటల వరకు పనిచేయవు. గుజరాత్, అస్సాం ప్రభుత్వాలు కూడా హాఫ్ హాలిడే సెలవులు ప్రకటించాయి.

సంప్రదాయబద్ధంగా..

రామాలయ ప్రారంభోత్సవం సందర్భంగా ఆలయానికి విరాళం ఇవ్వాలనుకునే వారు యూపీఐ ద్వారా లేదా ఆన్‌లైన్‌లో శ్రీరామ జన్మభూమి తీర్థ క్షేత్ర అధికారిక బ్యాంకు ఖాతాకు పంపవచ్చని ట్రస్ట్ నిర్వాహకులు తెలిపారు. అభిజిత్ ముహూర్తంలో సనాతన సంప్రదాయబద్ధంగా ప్రాణ ప్రతిష్ఠా పవిత్త్సవం నిర్వహించనున్నారు. జనవరి 16న ప్రారంభమైన వేడుకలు జనవరి 21 వరకు కొనసాగి 22న ప్రాణ ప్రతిష్ఠ కార్యక్రమంతో ముగుస్తాయి.

మరిన్ని జాతీయ వార్తల కోసం ఈ లింక్ క్లిక్ చేయండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *