భారత కూటమిలో గందరగోళం.. బీజేపీలోకి మాజీ సీఎం కమల్‌నాథ్? ఏం జరుగుతుందో తెలుసా?

NDA VS భారతదేశం

సార్వత్రిక ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న వేళ భారత కూటమికి వరుస షాక్‌లు తగులుతున్నాయి. కూటమిలోని పలు పార్టీలు సొంతంగా పోటీ చేస్తామని ఇప్పటికే ప్రకటించగా, మరికొన్ని ఎన్డీయే కూటమిలో చేరాయి. తాజాగా మధ్యప్రదేశ్ మాజీ సీఎం కమల్ నాథ్, ఆయన తనయుడు బీజేపీలో చేరనున్నారనే వార్తలతో కూటమిలో కలకలం రేగింది. మరోవైపు ఇన్నాళ్లూ కాంగ్రెస్‌తో కలిసి ఉన్న బీహార్ సీఎం నితీశ్ కుమార్.. భారత కూటమి కథ ఎప్పుడో ముగిసిందని వ్యాఖ్యానించడం చర్చనీయాంశంగా మారింది.

కేంద్రంలోని మోడీ ప్రభుత్వాన్ని ఓడించడమే లక్ష్యంగా ఏర్పాటైన భారత కూటమికి వరుస దెబ్బలు తగులుతున్నాయి. కూటమిలోని పార్టీలు చర్చనీయాంశంగా మారాయి. ఇప్పటికే పశ్చిమ బెంగాల్‌లో మమతా బెనర్జీ, ఉత్తరప్రదేశ్‌లో జయంత్ చౌదరి, పంజాబ్‌లో భగవంత్‌మన్, జమ్మూ కాశ్మీర్‌లో ఫరూక్ అబ్దుల్లా భారత కూటమికి పెద్ద షాక్ ఇచ్చారు. ఒంటరిగానే పోటీ చేస్తామని ప్రకటించి.. బీజేపీతో చేతులు కలిపే అవకాశం ఉందని పరోక్షంగా హితవు పలికారు. మరోవైపు ఉత్తరప్రదేశ్ లోనూ సమాజ్ వాదీ, కాంగ్రెస్ పార్టీల మధ్య చర్చలు కొలిక్కి వచ్చేలా కనిపించడం లేదు.

ఇన్నాళ్లూ కూటమిలో కీలకంగా వ్యవహరించిన బీహార్ సీఎం నితీశ్ కుమార్ కాంగ్రెస్ కు కటీఫ్ ఇచ్చి ఎన్డీయేతో జతకట్టారు. చాలా కాలంగా కాంగ్రెస్ పార్టీలో ఉన్న మహారాష్ట్ర మాజీ సీఎం అశోక్ చవాన్ కూడా ఆ పార్టీని వీడారు. బీజేపీలో చేరిన రెండు రోజులకే బీజేపీ రాజ్యసభ సీటు గెలుచుకుంది.

కమల్ నాథ్ షాక్ అయ్యారు
ఈ క్రమంలో మధ్యప్రదేశ్‌లోనూ కాంగ్రెస్‌కు గట్టి ఎదురు దెబ్బ తగులుతుందని తెలుస్తోంది. పార్టీ అధిష్టానం తీరుపై ఆగ్రహంతో ఉన్న మాజీ సీఎం కమల్‌నాథ్, ఆయన కుమారుడు బీజేపీలో చేరనున్నారనే వార్తలు ఊపందుకుంటున్నాయి.

ఈ క్రమంలో కమల్‌నాథ్‌ మాజీ మీడియా ప్రతినిధి నరేంద్ర సలూజా జై శ్రీరామ్‌ అంటూ కమల్‌నాథ్‌, నకుల్‌నాథ్‌ల ఫొటోను షేర్‌ చేశారు. దీనితో పాటు, నకుల్నాథ్ తన X ఖాతా ప్రొఫైల్ నుండి కాంగ్రెస్ పదాన్ని కూడా తొలగించారు. దీంతో వీరిద్దరూ కాంగ్రెస్ పార్టీని వీడడం ఖాయమనే వాదనలకు బలం చేకూరింది.

అయితే కమల్‌నాథ్‌ ఎప్పటికీ కాంగ్రెస్‌ పార్టీని వీడరని కాంగ్రెస్‌ సీనియర్‌ నేత దిగ్విజయ్‌ సింగ్‌ విశ్వాసం వ్యక్తం చేశారు. శుక్రవారం రాత్రి కూడా కమల్ నాథ్ తో మాట్లాడానని.. ఇప్పటికీ చింద్వారాలోనే ఉన్నానని చెప్పారు. మొదటి నుంచి నెహ్రూ, గాంధీ కుటుంబానికి విధేయుడిగా ఉన్న కమల్‌నాథ్‌ బీజేపీలో చేరే అవకాశాలు లేవని దిగ్విజయ్‌ అన్నారు.

మైత్రి కథ ముగిసినట్లే.

మరోవైపు ఇటీవల ఎన్డీయేలో చేరిన బీహార్ సీఎం నితీశ్ కుమార్ భారత్ కూటమిపై కీలక వ్యాఖ్యలు చేశారు. పొత్తు కథ ఎప్పుడో ముగిసిపోయిందని.. అందులో నుంచి బయటకు వచ్చే పార్టీలు చాలా ఉన్నాయని అన్నారు. భారత్ కూటమిని బలంగా ఉంచేందుకు తీవ్రంగా ప్రయత్నించానని.. ఇప్పుడు దాని పని అయిపోయిందని అన్నారు.

మొత్తానికి ఎన్నో ఆశలతో ఏర్పాటైన భారత్ కూటమి పరిస్థితి ఇప్పుడు అసాధ్యమైన పరిస్థితిగా మారింది. కూటమి నుంచి ఒక్కొక్కరుగా వైదొలిగారు.కాంగ్రెస్‌కు గట్టి షాక్‌ తగిలింది.

ఇది కూడా చదవండి: తెలంగాణలో పొత్తులు తెగిపోయాయని క్లారిటీ ఇచ్చిన కిషన్ రెడ్డి

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *