బీజేపీలోకి వెళ్తే.. చెప్పండి!

మధ్యప్రదేశ్ మాజీ సీఎం కమల్ నాథ్ పునరుద్ఘాటించారు

తాను ఎవరితోనూ మాట్లాడలేదని తేలింది

న్యూఢిల్లీ, భోపాల్, ఫిబ్రవరి 18 (ఆంధ్రజ్యోతి): తాను బీజేపీలో చేరితే మీడియాకు తెలియజేస్తానని కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత, మధ్యప్రదేశ్ మాజీ ముఖ్యమంత్రి కమల్ నాథ్ పునరుద్ఘాటించారు. తాను, తన కుమారుడు, చింద్వారా ఎంపీ నకుల్‌నాథ్‌ బీజేపీలో చేరనున్నారనే వార్తలపై ఆయన శనివారం కూడా స్పందించారు. ‘అలాంటిదేదైనా జరిగితే మీ అందరికీ తెలియజేస్తానని నిన్ననే చెప్పాను. నేను ఎవరితోనూ మాట్లాడలేదు.’ నకుల్‌నాథ్ తన ఎక్స్ అకౌంట్ ప్రొఫైల్ నుంచి ‘కాంగ్రెస్’ని తొలగించిన సంగతి తెలిసిందే. కాగా, రాజ్యసభకు పంపకపోవడంపై కమలనాథులు అసంతృప్తితో ఉన్నట్లు సమాచారం. అలాగే, గతేడాది మధ్యప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పార్టీ ఓటమి పాలైనప్పటి నుంచి రాహుల్ గాంధీ కూడా కమల్‌నాథ్‌పై అసంతృప్తితో ఉన్న సంగతి తెలిసిందే. మరోవైపు కమల్‌నాథ్‌ వర్గానికి చెందిన ఆరుగురు ఎమ్మెల్యేలు ఆదివారం ఢిల్లీ చేరుకున్నారు. వీరిలో చింద్వారా పార్లమెంటరీ నియోజకవర్గానికి చెందిన ముగ్గురు ఎమ్మెల్యేలు కూడా ఉన్నారు. ప్రస్తుతం వారెవరూ ఫోన్ కాల్స్ కు స్పందించడం లేదు. వీరితో పాటు మాజీ మంత్రి లఖన్ గంగోరియా కూడా ఢిల్లీలో స్థిరపడ్డారని కాంగ్రెస్‌లోని కొందరు అంటున్నారు. అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పార్టీ ఓటమి తర్వాత పీసీసీ అధ్యక్ష పదవి నుంచి కమల్‌నాథ్‌ను తప్పించిన తీరు తనను బాధించిందని, ఆయనకు తగిన గౌరవం ఇవ్వాలని మాజీ మంత్రి దీపక్ సక్సేనా అన్నారు. కమల్‌నాథ్‌ అనుచరుడైన మరో మాజీ మంత్రి విక్రమ్‌ వర్మ తన ఎక్స్‌ అకౌంట్‌ ప్రొఫైల్‌లో ‘జై శ్రీరామ్‌’ అని రాశారు. బీజేపీ అధికార ప్రతినిధి నరేంద్ర సలుజా కూడా కమల్‌నాథ్, నకుల్‌నాథ్‌ల చిత్రాన్ని సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్ చేసి ‘జై శ్రీరాం’ అని క్యాప్షన్‌గా రాశారు. కాగా, అనర్హత వేటు పడకుండా ఉండేందుకు కనీసం 23 మంది ఎమ్మెల్యేలను కూడగట్టుకోవాలని కమలనాథుల వర్గం ఆలోచిస్తోందని కొందరు అంటున్నారు. అసెంబ్లీలో 230 స్థానాలు ఉండగా, కాంగ్రెస్‌కు 66 మంది ఎమ్మెల్యేలు ఉన్నారు. మూడోవంతు ఎమ్మెల్యేలు పార్టీ మారితే ఫిరాయింపుల నిరోధక చట్టం వారికి వర్తించదని మధ్యప్రదేశ్ హైకోర్టు న్యాయవాది రాకేష్ పాండే అన్నారు.

అన్నీ మీడియా సృష్టించినవే: దిగ్విజయ్!

కమల్‌నాథ్‌ బీజేపీలో చేరడం ‘మీడియా సృష్టి’ అని మధ్యప్రదేశ్‌ పీసీసీ అధ్యక్షుడు జితు పట్వారీ, మాజీ సీఎం దిగ్విజయ్‌ సింగ్‌ కొట్టిపారేశారు. కమల్‌నాథ్ తన రాజకీయ జీవితాన్ని నెహ్రూ-గాంధీ కుటుంబంతో ప్రారంభించారని, తాను పార్టీని వీడనని దిగ్విజయ్ సింగ్ అన్నారు. కమల్‌నాథ్‌కి కాంగ్రెస్‌తో దశాబ్దాల అనుబంధం ఉందని జితూ పట్వారీ అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *