రామమందిరం: అమెరికాలో ప్రత్యక్షంగా రామమందిరం ప్రారంభోత్సవ వేడుక

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 08, 2024 | 09:23 AM

జనవరి 22న అయోధ్యలో రామ మందిర ప్రారంభోత్సవం జరగనుంది. ఈ వేడుకను ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ నిర్వహించనున్నారు. ఈ వేడుకను అత్యంత వైభవంగా నిర్వహించేందుకు అన్ని ఏర్పాట్లు చేస్తున్నారు.

రామమందిరం: అమెరికాలో ప్రత్యక్షంగా రామమందిరం ప్రారంభోత్సవ వేడుక

న్యూయార్క్: జనవరి 22న అయోధ్యలో రామ మందిర ప్రారంభోత్సవం జరగనుంది. ఈ వేడుకను ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ నిర్వహించనున్నారు. ఈ వేడుకను అత్యంత వైభవంగా నిర్వహించేందుకు అన్ని ఏర్పాట్లు చేస్తున్నారు. రామమందిరం ప్రారంభోత్సవ వేడుకను అందరూ చూసేలా ప్రత్యక్ష ప్రసారం చేయనున్నారు. ఈ కార్యక్రమం బూత్ స్థాయి నుండి భారతదేశం అంతటా ప్రత్యక్ష ప్రసారం చేయబడుతుంది. అనేక నివేదికల ప్రకారం, అయోధ్య రామ మందిర ప్రారంభ వేడుక USAలోని న్యూయార్క్ నగరంలోని ఐకానిక్ టైమ్స్ స్క్వేర్‌లో ప్రత్యక్ష ప్రసారం చేయబడుతుంది. ఇదిలా ఉండగా, ఆగస్టు 5, 2020న జరిగిన రామమందిర భూమి పూజ కార్యక్రమం న్యూయార్క్ టైమ్స్ స్క్వేర్‌లో ప్రత్యక్ష ప్రసారం చేయబడింది.

అంతే కాకుండా విదేశాల్లోని భారత రాయబార కార్యాలయాలు, కాన్సులేట్‌లలో కూడా ఈ వేడుక ప్రత్యక్ష ప్రసారం కానుంది. ప్రాణ ప్రతిష్ట కార్యక్రమం అనంతరం దేశ, విదేశాల్లోని రామభక్తులందరినీ ఉద్దేశించి ప్రధాని మోదీ ప్రసంగించనున్నారు. శ్రీరాముని ప్రతిష్ఠాపన కార్యక్రమం ప్రత్యక్ష ప్రసారం కోసం బూత్ స్థాయిలో పెద్ద స్క్రీన్‌లను ఏర్పాటు చేయాలని బీజేపీ కార్యకర్తలను ఆదేశించినట్లు సమాచారం. శ్రీరాముని పవిత్ర కార్యక్రమాన్ని సామాన్య ప్రజలు చూసేందుకు వీలుగా ఈ స్క్రీన్లను ఏర్పాటు చేస్తున్నారు. శ్రీరాముడి ప్రాణ ప్రతిష్ట కార్యక్రమానికి వారం ముందు అంటే జనవరి 16 నుంచి వేడుకలు ప్రారంభం కానున్నాయి. జనవరి 22న అయోధ్యలో జరగనున్న రామ పట్టాభిషేకం సందర్భంగా వారణాసి అర్చకులు లక్ష్మీకాంత దీక్షితులు ప్రధాన క్రతువులు నిర్వహించనున్నారు.ఉత్సవాల్లో భాగంగా వేలాది మంది భక్తులకు అన్నదానం చేయాలనే లక్ష్యంతో 1008 హుండీ మహాయజ్ఞం నిర్వహించనున్నారు. మహా సంప్రోక్షణకు వచ్చే భక్తుల రద్దీకి తగ్గట్టుగా అయోధ్యలో ఏర్పాట్లు జరుగుతున్నాయి.

ఇలాంటివి మరిన్ని జాతీయ వార్తలు కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 08, 2024 | 09:23 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *