భర్త అంత్యక్రియలపై ఇద్దరు భార్యలు గొడవపడ్డారు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 20 , 2024 | 05:58 AM

భర్త అంత్యక్రియలు తమ మతం ప్రకారమే నిర్వహించాలని ఆయన ఇద్దరు భార్యలు పట్టుబట్టడంతో మద్రాసు హైకోర్టు ఆ సమస్యకు వినూత్న పరిష్కారం చూపింది.

భర్త అంత్యక్రియలపై ఇద్దరు భార్యలు గొడవపడ్డారు

మద్రాసు హైకోర్టు వివాదానికి వేదికైంది

చెన్నై, ఫిబ్రవరి 19 (ఆంధ్రజ్యోతి): భర్త అంత్యక్రియలు తమ మతం ప్రకారమే నిర్వహించాలని ఆయన ఇద్దరు భార్యలు పట్టుబట్టడంతో మద్రాసు హైకోర్టు ఆ సమస్యకు వినూత్న పరిష్కారం చూపింది. మృతదేహానికి హిందూ సంప్రదాయ పూజలు, ముస్లింల అంత్యక్రియలు నిర్వహించాలని సూచించారు. కారైక్కుడి బర్మా కాలనీ వల్లువర్ నగర్‌కు చెందిన బాలసుబ్రమణ్యం అలియాస్ అన్వర్ హుస్సేన్ (59) రాష్ట్ర రవాణా శాఖలో డ్రైవర్‌గా పనిచేస్తున్నాడు. 36 ఏళ్ల క్రితం శాంతి అనే మహిళను వివాహం చేసుకున్నాడు, వారికి ఒక కుమార్తె ఉంది. శాంతిభద్రతలతో విభేదాల కారణంగా శాంతి నుంచి విడిపోయిన బాలసుబ్రహ్మణ్యం తిరుపాలకుడి ప్రాంతానికి చెందిన సయ్యద్ అలీఫాతిమా అనే మహిళను 28 ఏళ్ల క్రితం రెండో వివాహం చేసుకున్నాడు. ఈ దంపతులకు ముగ్గురు కుమారులు. తర్వాత ఇస్లాంలోకి మారి తన పేరును అన్వర్ హుస్సేన్ గా మార్చుకున్నాడు. పది రోజుల క్రితం గుండెపోటు రావడంతో మధురైలోని ప్రభుత్వాసుపత్రిలో చేరిన అన్వర్ హుస్సేన్ రెండు రోజుల క్రితం మృతి చెందాడు. దీంతో ఆయన భార్య ఫాతిమా ముస్లిం సంప్రదాయం ప్రకారం అంత్యక్రియలు నిర్వహించేందుకు ఏర్పాట్లు చేసింది. మొదటి భార్య శాంతి వచ్చి తమ స్వగ్రామంలో హిందూ సంప్రదాయం ప్రకారం అంత్యక్రియలు నిర్వహించాలని పట్టుబట్టింది. పోలీసులు ఇరువర్గాలను ఒప్పించే ప్రయత్నం చేసినా ఫలితం లేకపోవడంతో మృతదేహాన్ని కరైక్కుడి ప్రభుత్వాసుపత్రి మార్చురీకి తరలించారు. దీంతో భార్యలిద్దరూ మదురై హైకోర్టును ఆశ్రయించారు. ఈ పిటిషన్లను విచారించిన హైకోర్టు న్యాయమూర్తి జస్టిస్ స్వామినాధన్.. అన్వర్ హుస్సేన్ మృతదేహాన్ని ముస్లిం మతం ప్రకారం ఖననం చేయాలని సూచించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 20, 2024 | 07:07 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *