ఢిల్లీ చలో : ఐదో దఫా చర్చలకు రైతు నేతలను కేంద్రం పిలిచింది

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 21 , 2024 | 12:21 PM

రైతులతో మరోసారి చర్చలు జరిపేందుకు ప్రభుత్వం సిద్ధంగా ఉందని కేంద్ర వ్యవసాయ శాఖ మంత్రి అర్జున్ ముండా తెలిపారు. ఇప్పటికే నాలుగు దఫాలుగా జరిగిన చర్చలు విఫలం కాగా… ఇప్పుడు మరోసారి చర్చలకు రావాలని కేంద్రం కోరింది.

ఢిల్లీ చలో : ఐదో దఫా చర్చలకు రైతు నేతలను కేంద్రం పిలిచింది

రైతులతో మరోసారి చర్చలు జరిపేందుకు ప్రభుత్వం సిద్ధంగా ఉందని కేంద్ర వ్యవసాయ శాఖ మంత్రి అర్జున్ ముండా తెలిపారు. నాల్గవ రౌండ్ తర్వాత, అతను MSP డిమాండ్, క్రాప్ డైవర్సిఫికేషన్, రామ్ ఇష్యూ, ఎఫ్‌ఐఆర్ వంటి అన్ని అంశాలను ఐదవ రౌండ్‌లో చర్చించడానికి ప్రభుత్వం సిద్ధంగా ఉందని సోషల్ మీడియా ఎక్స్‌లో ట్వీట్ చేశాడు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ.. శాంతిభద్రతల పరిరక్షణే మనకు ముఖ్యమని, కాపు నేతలను మరోసారి చర్చకు ఆహ్వానిస్తున్నామని గుర్తు చేశారు.

మరిన్ని వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి: రాహుల్ గాంధీ: రాహుల్ గాంధీ భారత్ జోడో నయాత్రకు 5 రోజుల విరామం.. కారణం

శంభు సరిహద్దు వద్ద అలజడి నెలకొంది. రైతు నాయకుడు సర్వన్‌సింగ్‌ పంధేర్‌ మాట్లాడుతూ.. కేంద్ర ప్రభుత్వం ఎంఎస్‌పీకి చట్టబద్ధమైన హామీ ఇస్తే.. ఆందోళనకారులు ముందుకు సాగడం లేదన్నారు. కేంద్ర ప్రభుత్వ ప్రతినిధులు వచ్చి మరోసారి చర్చలు జరపాలని కోరారని ఆందోళనకారులతో అన్నారు. ఈ నిరసనకు యువత, రైతులు వెళ్లకూడదని నిర్ణయించుకున్నట్లు వారు తెలిపారు. నాయకులు మాత్రమే శాంతియుతంగా ముందుకు సాగుతున్నారని అన్నారు.

పంజాబ్-హర్యానా సరిహద్దులోని శంభు సరిహద్దులో మరోసారి ఉద్రిక్త వాతావరణం నెలకొంది. రైతులు ఢిల్లీ చలో మార్చ్‌ను ప్రకటించిన నేపథ్యంలో.. వారిని అడ్డుకునేందుకు సరిహద్దు ప్రాంతాల్లో పోలీసులు పెద్ద ఎత్తున మోహరించారు. శంభు సరిహద్దు వద్ద ఆందోళన చేస్తున్న రైతులను అదుపు చేసేందుకు పోలీసులు టియర్ గ్యాస్ షెల్స్ ప్రయోగించారు. కేంద్ర ప్రభుత్వంతో నాలుగో దఫా చర్చలు విఫలమైన నేపథ్యంలో.. ఇవాళ ఢిల్లీ మార్చ్‌కు రైతులు పిలుపునిచ్చారు. అయితే కాపు నేతలు ఐదో దఫా చర్చలకు ఎప్పుడు వెళతారో, ఒకవేళ వెళితే ప్రభుత్వం తమ డిమాండ్లపై సానుకూలంగా స్పందిస్తుందో లేదో వేచి చూడాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 21, 2024 | 12:35 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *