ప్లేట్ ట్రోఫీ: మేము మొదటి మెట్టు ఎక్కాము

తనయ్ త్యాగరాజన్ ఆఫ్ స్పిన్నర్

తదుపరి లక్ష్యం రంజీ ఎలైట్ ట్రోఫీ

ఏడు మ్యాచ్‌ల్లో 56 వికెట్లు తీశాడు. ఇందులో ఏడుసార్లు ఐదు వికెట్ల ప్రదర్శన. ఇటీవల ముగిసిన రంజీ ప్లేట్ ట్రోఫీలో స్పిన్ మాయాజాలంతో మిస్టరీ స్పిన్నర్‌గా పేరుగాంచిన తనయ్ త్యాగరాజన్ పేరు ఇప్పుడు దేశవాళీ క్రికెట్‌లో మారుమోగుతోంది. ముఖ్యంగా సెమీస్‌లో 13 వికెట్లు, ఫైనల్‌లో 10 వికెట్లు తీశాడు. రంజీ ప్లేట్ ట్రోఫీలో హైదరాబాద్ విజయంలో కీలకపాత్ర పోషించిన లెఫ్టార్మ్ ఆఫ్ స్పిన్నర్ తనయ్ పై ఆంధ్రజ్యోతి కన్నెర్ర చేసింది. ఈ సందర్భంగా తనయ్ చెప్పిన విషయాలు ఆయన మాటల్లోనే.

(ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా ప్రతినిధి/హైదరాబాద్)

రంజీ ప్లేట్ గ్రూప్ నుంచి హైదరాబాద్ జట్టు ఎలైట్ గ్రూప్‌కు అర్హత సాధించడం పట్ల హైదరాబాద్ కూడా చాలా సంతోషంగా ఉంది. ప్లేట్ ట్రోఫీని గెలుచుకోవడం ద్వారా మేము మొదటి అడుగు వేశాము. ఇది ప్రారంభం మాత్రమే. వచ్చే సీజన్‌లో మా ఆట స్థాయిని చూపుతాం. రంజీ ఎలైట్ ట్రోఫీ గెలిచి హైదరాబాద్ సత్తా ఏంటో నిరూపిస్తాం. నిజానికి హైదరాబాద్ జట్టును చూస్తే ప్లేట్‌లో ఆడాల్సిన జట్టు కాదు. కాకపోతే గత సీజన్‌లో జరిగిన కొన్ని పొరపాట్ల వల్ల మనం ఊహించని పరిణామాలను చూశాం. ఈ సీజన్ ప్రారంభానికి ముందు మొత్తం జట్టు కలిసినప్పుడు, మేము ఖచ్చితంగా మార్పు చేయాలని నిశ్చయించుకున్నాము. బ్యాటింగ్, బౌలింగ్, ఫీల్డింగ్‌లో దూకుడుగా ఆడాలని, ప్రత్యర్థి జట్లపై ఒత్తిడి తేవాలని నిర్ణయించుకున్నాం. మేము ఈ వ్యూహాన్ని విజయవంతంగా అమలు చేసాము మరియు ఫలితాలను పొందాము. HCA మేనేజ్‌మెంట్ మరియు సెలెక్టర్ల నుండి కూడా మంచి మద్దతు లభించింది.

ఇది ప్రారంభం మాత్రమే..కష్టానికి ప్రతిఫలం

ఈ సీజన్‌లో రంజీ ప్లేట్‌ గ్రూప్‌లో అత్యధిక వికెట్లు తీసిన బౌలర్‌గా నిలిచినందుకు సంతోషంగా ఉంది. నా కష్టానికి ఫలితం దక్కింది. ఇక నుంచి నిలకడగా రాణిస్తూ దేశంలోని అగ్రశ్రేణి స్పిన్నర్లలో ఒకరిగా ఎదిగేందుకు కృషి చేస్తా. ఈ సీజన్‌లో నా బౌలింగ్‌ను ప్రయోగాలు చేయడానికి మరియు మెరుగుపరచుకోవడానికి మునుపటి కంటే మెరుగైన అవకాశాలను అందించాను. ఈ టోర్నీలో నేను చాలా నేర్చుకున్నా. ఈ ప్రదర్శన తదుపరి టోర్నీలతో పాటు తదుపరి రంజీ సీజన్‌లోనూ రాణించేందుకు ప్రేరణగా నిలుస్తుంది.

వైవిధ్యం చూపండి..

ఈ సీజన్ ప్రారంభానికి ముందు గోల్‌తో బరిలోకి దిగండి. సంప్రదాయ బౌలింగ్‌కే పరిమితం కాకుండా, బ్యాట్స్‌మెన్‌ని ఎంతగా తికమక పెడితే, అంత ఎక్కువ వికెట్లు పడతాయని భావించి, బంతికి బంతికి వైవిధ్యం చూపుతూ ఆ దిశగా సాధన చేశాను. ఓవర్‌లో ఎక్కువ బంతులు వికెట్లు తీసిన బంతులే కావడంతో సరైన లెంగ్త్‌తో మంచి బంతులు వేసి వికెట్లు తీయగలిగాడు. కోచ్ రవి మరియు సహచరులు నా బౌలింగ్‌లో వైవిధ్యం మరియు మార్పు తీసుకురావడానికి సహకరించారు.

సవాళ్లు ఎదుర్కొన్నా..

ప్లేట్ గ్రూప్‌లోని చిన్న జట్లకు నాణ్యమైన బ్యాట్స్‌మెన్ కొరత ఉంటుంది. కానీ ఈ సీజన్‌లో ఒక్కో జట్టులో ఇద్దరు లేదా ముగ్గురు బ్యాట్స్‌మెన్‌ల నుంచి సవాళ్లను ఎదుర్కొన్నాను. వారికి బౌలింగ్‌ని ఆస్వాదించాడు. ముఖ్యంగా ఫైనల్లో మేఘాలయ బ్యాట్స్‌మెన్ రాజ్ బిస్వాతో పాటు మరో ఇద్దరు ఆటగాళ్లు బౌలింగ్ చేయడం సవాల్‌గా అనిపించింది. ఎలైట్ గ్రూప్‌లో అయినా, ఐపీఎల్‌లో అయినా బ్యాట్స్‌మెన్‌తో కాస్త ఎక్కువ పోటీ ఉండేది. రాబోయే టోర్నీలకు తగిన విధంగా సిద్ధం చేయండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *