ఢిల్లీ మద్యం కుంభకోణం: ఢిల్లీ మద్యం కేసులో కీలక పరిణామం

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 22, 2024 | 12:13 PM

ఢిల్లీ లిక్కర్ కేసులో కీలక పరిణామం చోటుచేసుకుంది. ఢిల్లీ సీఎం కేజ్రీవాల్‌కు ఈడీ మరోసారి సమన్లు ​​పంపింది. మద్యం పాలసీ కేసు విచారణలో విచారణకు హాజరు కావాల్సిందిగా కేజ్రీకి ఈడీ ఏడోసారి సమన్లు ​​జారీ చేసింది. ఈ నెల 26న హాజరుకావాలని సూచించారు.

ఢిల్లీ మద్యం కుంభకోణం: ఢిల్లీ మద్యం కేసులో కీలక పరిణామం

ఢిల్లీ: ఢిల్లీ మద్యం కుంభకోణం కేసులో కీలక పరిణామం చోటుచేసుకుంది. ఢిల్లీ సీఎం కేజ్రీవాల్ (ఢిల్లీ సీఎం కేజ్రీవాల్) మరోసారి ED ద్వారా సమన్లు ​​అందాయి. లిక్కర్ పాలసీ కేసు దర్యాప్తులో విచారణకు హాజరు కావాలని ఏడోసారి కేజ్రీకి ఈడీ సమన్లు ​​పంపింది. ఈ నెల 26న హాజరుకావాలని సూచించారు. మరోవైపు ఇదే కేసులో ఢిల్లీ మాజీ డిప్యూటీ సీఎం మనీష్ సిసోడియాను పోలీసులు రూస్ అవెన్యూ కోర్టులో హాజరుపరిచారు. మనీష్ సిసోడియా జ్యుడీషియల్ కస్టడీని రూస్ అవెన్యూ కోర్టు మార్చి 12 వరకు పొడిగించింది. తదుపరి దర్యాప్తుపై స్టేటస్ రిపోర్టును సీబీఐ సీల్డ్ కవరులో కోర్టులో దాఖలు చేసింది. ఈ క్రమంలో స్టేటస్ రిపోర్టును వెల్లడించవద్దని కోర్టును కోరారు. దర్యాప్తు వివరాలను వెల్లడించలేమని సీబీఐ పేర్కొంది.

ఈ సమన్లపై కేజ్రీవాల్ స్పందించలేదు.

ఈడీ విచారణపై ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్ మండిపడుతున్నారు. ఎక్సైజ్ పాలసీకి సంబంధించిన మనీలాండరింగ్ కేసులో తమ ముందు విచారణకు హాజరుకావాలని ఆరుసార్లు సమన్లు ​​పంపిన ఈడీ.. ఈరోజు దాన్ని వెనక్కి పంపింది. ప్రస్తుతం ఈ వ్యవహారం కోర్టులో ఉన్నందున సమన్లు ​​చట్టవిరుద్ధమని ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ (ఆప్) పేర్కొంది. కోర్టు విచారణలు పెండింగ్‌లో ఉన్న సమయంలో పదేపదే సమన్లు ​​పంపడం చట్టవిరుద్ధమని ఈడీ పేర్కొంది. పైగా ఈడీ కోర్టు నిర్ణయం కోసం వేచి చూడాల్సిందే. ఈడీ పంపిన సమన్లకు అరవింద్ కేజ్రీవాల్ స్పందించకపోవడంతో.. దర్యాప్తు సంస్థ కోర్టును ఆశ్రయించిన సంగతి తెలిసిందే. కాగా, విచారణకు హాజరుకావాలని గతంలో కేజ్రీవాల్‌కు ఈడీ ఆరుసార్లు నోటీసులు పంపింది. నవంబర్ 2, నవంబర్ 21, జనవరి 3, జనవరి 18, ఫిబ్రవరి 2, ఫిబ్రవరి 19 తేదీల్లో హాజరుకావాలని నోటీసుల్లో పేర్కొన్నారు. అయితే ఈడీ పంపిన సమన్లు ​​చట్టవిరుద్ధమని, రాజకీయ ప్రేరేపితమని ఆరోపిస్తూ కేజ్రీవాల్ విచారణకు హాజరుకాలేదు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 22, 2024 | 12:25 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *