బుమ్రా లేడు.. ఇప్పుడు ఎలా? | బుమ్రా లేడు.. ఇప్పుడు ఎలా?

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 22, 2024 | 06:05 AM

రాజ్‌కోట్ వేదికగా ఇంగ్లండ్‌తో జరిగిన మూడో టెస్టులో విజయం సాధించిన భారత్ ఐదు మ్యాచ్‌ల ఈ సిరీస్‌లో 2-1తో ఆధిక్యంలో ఉంది. అదే ఊపులో శుక్రవారం నుంచి ఇక్కడ జరగనున్న నాలుగో టెస్టు…

బుమ్రా లేడు.. ఇప్పుడు ఎలా?

రాంచీ: రాజ్‌కోట్ వేదికగా ఇంగ్లండ్‌తో జరిగిన మూడో టెస్టులో విజయం సాధించిన భారత్ ఐదు మ్యాచ్‌ల ఈ సిరీస్‌లో 2-1తో ఆధిక్యంలో ఉంది. ఇదే ఊపులో శుక్రవారం నుంచి ఇక్కడ జరిగే నాలుగో టెస్టులో గెలిచి మరో మ్యాచ్ మిగిలుండగానే సిరీస్ కైవసం చేసుకోవాలని పట్టుదలతో ఉంది. అయితే వర్క్‌లోడ్ మేనేజ్‌మెంట్‌లో భాగంగా నాల్గో మ్యాచ్‌లో కీలక పేసర్ బుమ్రా విశ్రాంతి తీసుకోవడంతో భారత తుది జట్టు కూర్పు ఇప్పుడు చర్చనీయాంశంగా మారింది. గత మూడు టెస్టులను పరిశీలిస్తే, స్పిన్నర్ల కంటే బుమ్రానే తన రివర్స్ స్వింగ్‌తో ఇంగ్లండ్‌కు పనిచేశాడు. రెండో టెస్టులో ఒంటిచేత్తో గెలిచాడు. అలాంటి ఫామ్‌లో ఉన్న బుమ్రా వెంటనే బ్రేక్ ఇచ్చే స్థితిలో లేడు. కానీ, అతని వెన్నెముక సమస్య మరియు రాబోయే IPL T20 ప్రపంచ కప్ టోర్నమెంట్లను పరిగణనలోకి తీసుకుంటే, బుమ్రాకు విశ్రాంతి అవసరం. మరి అతని స్థానంలో ఎవరు ఉంటారన్నది ఇప్పుడు టీమ్ ఇండియా మేనేజ్‌మెంట్ ముందున్న పెద్ద ప్రశ్న. ఇలాంటి పరిస్థితుల్లో రాంచీ పిచ్ ఎలా ఉంటుందనే దానిపైనే భారత తుది జట్టు కూర్పు ఆధారపడి ఉంటుంది. గత మూడు టెస్టులకు మేనేజ్‌మెంట్ ఫ్లాట్ వికెట్లను ఎంచుకుంది. భారత స్పిన్నర్లకు ఆశించిన మద్దతు లభించకపోవడంతో పేసర్లు భారాన్ని భుజానకెత్తుకున్నారు. కానీ, ఇప్పుడు బుమ్రా లేకపోవడంతో భారత పేస్ బౌలింగ్ కాస్త బలహీనంగా కనిపిస్తోంది.

ఆకాష్ అరంగేట్రం?

రాంచీ వికెట్ కూడా నల్ల మట్టితో తయారు చేయబడింది. ఈ పిచ్ హైదరాబాద్, వైజాగ్, రాజ్‌కోట్ తరహాలో ఉంటుందని అంచనా. భారత జట్టుకు స్పిన్ వికెట్ కావాలంటే గ్రౌండ్ స్టాఫ్ నిర్దేశిత ప్రాంతాల్లో నీళ్లు చల్లడం లేదా పూర్తిగా ఆపేస్తారు. ఇదిలా ఉంటే, మరొక పేసర్ కావాలంటే, సిరాజ్‌తో కొత్త బంతిని పంచుకోవడానికి ముఖేష్ కుమార్ లేదా ఆకాష్‌దీప్‌లలో ఒకరు తుది జట్టులో చోటు సంపాదించవచ్చు. అయితే, వైజాగ్ టెస్టులో ముఖేష్ స్వేచ్ఛగా పరిగెత్తగా, ఆకాష్ భారత్-ఎ తరఫున 10 వికెట్లతో ఆకట్టుకున్నాడు. కానీ, బేస్ బాల్ గేమ్ తో ఇంగ్లండ్ చెలరేగుతున్న నేపథ్యంలో.. ఆకాష్ తో అరంగేట్రం చేయడం కాస్త రిస్క్ తో కూడుకున్న నేపధ్యంలో.. అతడిని ఆడించాలని సెలక్టర్లు భావిస్తున్నట్లు సమాచారం. అయితే సిరీస్‌లో చివరిదైన ఐదో టెస్టు ధర్మశాలలో జరగనుంది. అక్కడి శీతల వాతావరణ పరిస్థితులు ఇంగ్లండ్‌కు చాలా అనుకూలంగా ఉంటాయి. దీంతో ఇక్కడ సిరీస్ గెలవాలని భావిస్తున్న భారత్.. ప్రధానమైన, బలమైన స్పిన్ ను దృష్టిలో పెట్టుకుని టర్నింగ్ వికెట్ వైపు మొగ్గు చూపుతుందని మాజీ ఆటగాళ్ల విశ్లేషణ. ఇదే జరిగితే, బుమ్రా స్థానంలో స్పిన్ ఆల్‌రౌండర్‌లలో ఒకరు వాషింగ్టన్ సుందర్ లేదా అక్షర్ పటేల్ కూడా బ్యాటింగ్ చేయగలరు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 22, 2024 | 06:05 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *