లోక్‌సభ ఎన్నికలు: బీజేపీతో సీట్ల పంపకంలో సమస్య లేదు: కుమారస్వామి

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 23, 2024 | 06:25 PM

కర్ణాటక నుంచి లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో పోటీ చేసేందుకు సీట్ల పంపకాల విషయంలో బీజేపీతో ఎలాంటి ఇబ్బందులు లేవని జేడీఎస్ నేత, మాజీ ముఖ్యమంత్రి హెచ్‌డీ కుమారస్వామి అన్నారు. తాను, తన కుమారుడు నిఖిల్‌తో కలిసి న్యూఢిల్లీలో కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్‌షాతో సమావేశమై సీట్ల పంపకాలపై చర్చించామని చెప్పారు.

లోక్‌సభ ఎన్నికలు: బీజేపీతో సీట్ల పంపకంలో సమస్య లేదు: కుమారస్వామి

బెంగళూరు: కర్ణాటక నుంచి లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో సీట్ల పంపకం విషయంలో బీజేపీతో ఎలాంటి సమస్య లేదని జేడీఎస్ నేత, మాజీ ముఖ్యమంత్రి హెచ్‌డీ కుమారస్వామి అన్నారు. తాను, తన కుమారుడు నిఖిల్‌తో కలిసి న్యూఢిల్లీలో కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్‌షాతో సమావేశమై సీట్ల పంపకాలపై చర్చించామని చెప్పారు.

‘బీజేపీతో పొత్తుకు ఎలాంటి ఇబ్బందులు లేవు.. సీట్ల పంపకం లేదు. రాష్ట్రంలోని మొత్తం 28 సీట్లు గెలుచుకోవడమే తమ కూటమి లక్ష్యం’ అని కుమారస్వామి శుక్రవారం ఇక్కడ మీడియాతో మాట్లాడారు. ఆయన సమీప బంధువు, ప్రముఖ కార్డియాక్ సర్జన్ మంజునాథ్‌ను ఎన్నికల్లో పోటీ చేసే అవకాశం ఏమిటని ప్రశ్నించగా.. మంజునాథ్‌పై అందరికీ మంచి అభిప్రాయం ఉందని, సర్జన్‌గా రాష్ట్ర ప్రజలకు, వైద్య రంగానికి ఆయన సేవలందిస్తున్నారని చెప్పారు. అందుకే ఆయన్ను రాజకీయాల్లోకి తీసుకురావాలని ప్రజలు కోరుతున్నా.. దానిపై నిర్ణయం తీసుకోలేదు. ప్రస్తుతం కర్ణాటక కాంగ్రెస్ చీఫ్ డీకే శివకుమార్ సోదరుడు డీకే సురేశ్ ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న బెంగళూరు రూరల్ నియోజకవర్గం నుంచి మంజునాథ్ కూటమి అభ్యర్థిగా మంజునాథ్ ను బరిలోకి దింపుతారనే ఊహాగానాలు జోరందుకున్నాయి.

సిద్ధరామయ్యపై నిందలు వేశారు

రాష్ట్రానికి నిధులు ఇవ్వాలని డిమాండ్ చేస్తూ కేంద్ర ప్రభుత్వం, ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్‌పై శాసనమండలిలో ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య చేసిన ప్రసంగాన్ని కుమారస్వామి తప్పుబట్టారు. కర్ణాటకను భిక్షాటన చేసే రాష్ట్రంగా తయారు చేయాలని సిద్ధరామయ్య భావిస్తున్నారా అని ప్రశ్నించారు. కర్నాటక ధనిక రాష్ట్రమని, సొంతంగా పన్ను రాబడి ఉందని, దేశంలోనే ప్రథమ స్థానంలో ఉందన్నారు. రాష్ట్రానికి నిధుల కొరత లేదన్నారు. కానీ అధికార పార్టీ రాష్ట్రాన్ని దోచుకోవాలనే ఉద్దేశంతో ఖజానా ఖాళీ అవుతుందని ఆరోపించారు. కేంద్రంతో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నిత్యం ఘర్షణ వైఖరి అవలంబించడం దుర్మార్గమన్నారు. విశ్రాంతి తీసుకోవాలని వైద్యులు సూచించడంతో ప్రస్తుత అసెంబ్లీ సమావేశాలకు దూరంగా ఉన్నట్టు ఓ ప్రశ్నకు సమాధానంగా చెప్పారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 23, 2024 | 06:25 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *