కోస్ట్ గార్డ్ కేసు: మీరు చేయకపోతే మేమే చేస్తాం… కేంద్రానికి సుప్రీం అల్టిమేటం

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 26 , 2024 | 08:12 PM

మహిళా కోస్ట్‌గార్డ్‌ అధికారులకు పర్మినెంట్‌ కమిషన్‌ మంజూరుపై సుప్రీంకోర్టు సోమవారం కేంద్రానికి అల్టిమేటం ఇచ్చింది. మహిళలను పక్కదారి పట్టించలేం.. మీరు లేకపోతే మేమే చేస్తాం.. కాబట్టి పరిశీలించండి’’ అని కేంద్రం తరఫు న్యాయవాదికి సూచించారు.

కోస్ట్ గార్డ్ కేసు: మీరు చేయకపోతే మేమే చేస్తాం... కేంద్రానికి సుప్రీం అల్టిమేటం

న్యూఢిల్లీ: మహిళా కోస్ట్‌గార్డ్‌ అధికారులకు పర్మినెంట్‌ కమిషన్‌ ఇచ్చే అంశంపై సుప్రీంకోర్టు సోమవారం కేంద్రానికి అల్టిమేటం ఇచ్చింది. “మహిళలను పక్కన పెట్టలేము. మీరు చేయకపోతే మేమే చేస్తాం. కాబట్టి దీనిని పరిశీలించండి” అని భారత ప్రధాన న్యాయమూర్తి (సిజెఐ) డివై చంద్రచూడ్ కేంద్రం తరఫు న్యాయవాది అటార్నీ జనరల్ ఆర్.వెంకటరమణికి చెప్పారు. ఈ సందర్భంగా ఏజే మాట్లాడుతూ.. కోస్ట్ గార్డ్స్ అఫిడవిట్ దాఖలు చేయాలన్నారు. అనంతరం తదుపరి విచారణను మార్చి 1కి సుప్రీంకోర్టు వాయిదా వేసింది.

ఈ నేపథ్యంలో కోస్ట్ గార్డ్‌కు చెందిన మహిళా అధికారి పంకజ్ త్యాగి సుప్రీంకోర్టులో పిటిషన్ వేశారు. షార్ట్ సర్వీస్ కమిషన్ కింద విధుల్లో చేరిన అర్హులైన అధికారులకు శాశ్వత కమిషన్ ఇవ్వాలని పిటిషనర్ కోరారు. అయితే కోస్ట్ గార్డ్ నేవీ, ఆర్మీకి భిన్నమైనదని అటార్నీ జనరల్ తెలిపారు. దీనిపై ఫిబ్రవరి 19న జరిగిన విచారణలో కోర్టు కేంద్రాన్ని మందలించింది. కోస్ట్ గార్డ్ విషయంలో ఎందుకు ఉదాసీనంగా వ్యవహరిస్తున్నారని సీజేఐ ప్రశ్నించారు. “కోస్ట్ గార్డ్స్‌లో మహిళలు ఎందుకు ఉండకూడదనుకుంటున్నారు? మహిళలు సరిహద్దులను కాపాడగలిగితే, వారు బీచ్‌లను కూడా రక్షించగలరు. మీరు మహిళా శక్తి గురించి మాట్లాడతారు, ఇక్కడ చూపించండి” అని సీబీఐ వ్యాఖ్యానించింది.

మహిళలను చేర్చుకోవడానికి నిరాకరించే పితృస్వామ్య మనస్తత్వాన్ని కోర్టు ఖండించింది. “నేవీలో మహిళలు ఉన్నారు. కోస్ట్ గార్డ్ ప్రత్యేకత ఏమిటి? మేము మొత్తం కాన్వాస్‌ను తెరుస్తాము. మహిళలు కోస్ట్ గార్డ్‌లో చేరలేరని చెప్పే రోజులు పోయాయి,” అని CJI అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 26, 2024 | 08:12 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *