అగ్ని ప్రమాదం: రెస్టారెంట్‌లో ఘోర అగ్నిప్రమాదం.. 44 మంది మృతి

ప్రముఖ బిర్యానీ రెస్టారెంట్‌లో మంటలు చెలరేగాయి. మిగిలిన అంతస్తులకు మంటలు వేగంగా వ్యాపించడంతో మృతుల సంఖ్య భారీగా పెరిగింది.

అగ్ని ప్రమాదం: రెస్టారెంట్‌లో ఘోర అగ్నిప్రమాదం.. 44 మంది మృతి

అగ్ని ప్రమాదం బంగ్లాదేశ్

అగ్ని ప్రమాదం బంగ్లాదేశ్ : బంగ్లాదేశ్ రాజధాని ఢాకాలో గురువారం రాత్రి భారీ అగ్నిప్రమాదం సంభవించింది. ఏడు అంతస్తుల భవనంలో మంటలు చెలరేగడంతో 44 మంది చనిపోయారు. 40 మందికి పైగా గాయపడ్డారు. మంటలు భారీగా ఎగసిపడటంతో అగ్నిమాపక సిబ్బంది సంఘటనా స్థలానికి చేరుకుని మంటలను ఆర్పేందుకు తీవ్రంగా శ్రమించారు. భవనం నుంచి 70 మందిని సురక్షితంగా బయటకు తీసుకొచ్చారు. క్షతగాత్రులను చికిత్స నిమిత్తం స్థానిక ఆస్పత్రులకు తరలించారు.

ఇది కూడా చదవండి: వైరల్ వీడియో : ఆమ్లెట్ ఎలా తిప్పాలో తెలియక.. ఏళ్లుగా గరిటెలు, స్పూన్లు వాడుతున్నాం.. కర్ర కావాలి!

ఢాకాలోని బెయిలీ రోడ్‌లోని ప్రముఖ బిర్యానీ రెస్టారెంట్‌లో గురువారం రాత్రి 10 గంటల సమయంలో మంటలు చెలరేగాయని అగ్నిమాపక శాఖ అధికారి మహ్మద్ షిహాబ్ తెలిపారు. మంటలు ఇతర అంతస్తులకు వేగంగా వ్యాపించడంతో, భవనంలో ఉన్న వ్యక్తులు మంటల్లో చిక్కుకున్నారని, ఫలితంగా మృతుల సంఖ్య భారీగా ఉందని ఆయన చెప్పారు. మంటలను అదుపులోకి తెచ్చేందుకు రెండు గంటల సమయం పట్టిందని తెలిపారు. భవనం యొక్క దాదాపు అన్ని అంతస్తులలో రెస్టారెంట్లు అలాగే బట్టల దుకాణాలు మరియు మొబైల్ ఫోన్ దుకాణాలు ఉన్నాయి. రెస్టారెంట్‌లోని గ్యాస్ సిలిండర్ పేలడం వల్లే ఈ ప్రమాదం జరిగినట్లు భావిస్తున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: ఫాస్ట్‌ట్యాగ్ వినియోగదారుల హెచ్చరిక: ఫాస్ట్‌ట్యాగ్ వినియోగదారులకు హెచ్చరిక.. KYC గడువు మార్చి 31 వరకు పొడిగించబడింది.. ఈ సులభమైన మార్గాన్ని నవీకరించండి!

ఈ ఘటనపై ప్రభుత్వం దిగ్భ్రాంతి వ్యక్తం చేసింది. అగ్నిప్రమాదానికి గల కారణాలపై దర్యాప్తు చేయాలని ప్రభుత్వం అధికారులను ఆదేశించింది. ఈ ప్రమాదంలో 43 మంది మరణించారని, 22 మంది వివిధ ఆసుపత్రుల్లో చికిత్స పొందుతున్నారని బంగ్లాదేశ్ ఆరోగ్య మంత్రి సమంతా లాల్ సేన్ తెలిపారు. మంటలు వ్యాపించడాన్ని చూసి కొందరు భవనం పైనుంచి దూకి గాయపడ్డారు. మరికొందరు భవనం పైకి చేరుకుని సహాయం కోసం కేకలు వేశారు. వారిని అగ్నిమాపక సిబ్బంది రక్షించారు. ఈ ప్రమాదంలో 40 మందికి పైగా గాయపడ్డారు. వీరిలో పలువురి పరిస్థితి విషమంగా ఉన్నట్లు తెలిసింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *